Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอ บ่น หน่อยนะค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ วันนี้ เรามี เรื่อง อยู่ 3 เรื่องที่เจอในวันนี้ จึงขอระบายค่ะ  มันขัดเคืองใจเรามาก

เรื่องแรก

วันนี้พอดีตอนเย็นหลังจาก เลิกงาน เราก็เดินทางกลับที่พักตามปกติค่ะ

แต่แวะกดเงินที่ ธนาคารแห่งหนึ่งค่ะ ก็มีคุณยายคนหนึ่ง วนอยู่หน้าตู้

เราก็ มองแต่ไม่ได้ถามอะไร เพราะเราจะไม่ยุ่งหรือให้ความสนใจใครที่ทำ

ธุรกรรมการเงินค่ะ ให้เกียรติค่ะ พอเรา กดเงินเสร็จ ยายเค้าเดินมาหาเราค่ะ

บอก..หนู ยายจะฝากเงินให้หลาน 3000 ทำยังไง...เราก็เลยช่วย

ยายเค้ายื่นเงินให้เราถือค่ะ แบงค์ร้อยหมดเลย ในใจเราก็ไม่คิดอะไร

เดินไปตู้ฝากอัตโนมัติ ค่ะ พอฝากมันมีแค่ 2400 บาทค่ะ เราก็ งง

ยายเค้าพูดออกมาเสียงดังเลยว่า

.. ทำไมมี 2400 ละหนูยายให้หนู 3000 จะโกงคนแก่เหรอแม่หนู..

อึ้งค่ะ ทำไรไม่ถูก คนเยอะค่ะ  คนเริ่มมอง

..เราบอกยายให้หนูมา หนูก็เอาหยอดตู้เลยนะค่ะ จะไปเอาตอนไหน..

เค้าไม่จบค่ะ โวยวาย อยู่อย่างงั้น ด้วยความอายค่ะ อายจริง ถึงแม้ไม่ผิดก็อาย

เลย3000 นะค่ะ นิค่ะ ขาดอีก 600 ใช่ไหมเอาไปค่ะ เรายื่นแบงค์ 1000 ให้แก

ยังไม่ได้ทอน ค่ะ ก็มีวัยรุ่นมาจากไหนไม่รู้ เดินมาคุยไรกับยายไม่รู้ แล้วก็พากันไป

เรา งง ค่ะตอนนั้น งง มากเงินทอนไม่ได้ ช่วยคน กลายเป็น เดือดร้อนเอง

จากคุณ : Loneliness Girl
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 55 22:28:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com