Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++กระทู้นี้ เพื่อขอบคุณน้องเสื้อลายทางขาวดำ ที่เจอกันที่ยูเนี่ยนมอลล์เมื่อวานค่ะ+++ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปซื้อเสื้อผ้าที่ยูเนี่ยนมอลล์ตอนประมาณบ่ายโมงค่ะ

แล้วเราใส่กระโปรงที่เพิ่งซื้อมา

ด้วยความที่ใส่เป็นครั้งแรกเลยไม่รู้ว่าซิปหลังมันไม่แน่น รูดลงเองได้ทั้งๆที่เราหักหัวซิปแล้ว T___________T

เดินๆซื้อของอยู่ซักพัก รู้สึกมีคนเดินตามมากระชั้นชิดตัวอย่างรวดเร็ว เราก็เดินให้เร็วขึ้นพร้อมกระชับกระเป๋าสะพายในมืออย่างแน่น นึกว่ามิจฉาชีพ

แต่น้องเค้าก็วิ่งตามเรามายืนอ้อมๆไปข้างหลังเรา ยื่นหน้ามากระซิบเราว่า "พี่คะๆ ซิปกระโปรงพี่มันรูดลงอ่ะค่ะ เดี๋ยวหนูยืนบังให้ แล้วพี่รีบรูดขึ้นนะคะ"

เราก็แบบ เฮ้ย!! อะไรเนี่ย ตกใจมาก รีบเอามืออ้อมไปด้านหลัง ดึงเสื้อที่ทับในกระโปรงอยู่ออกมาคลุมปิดไว้ แล้วรูดซิปขึ้น (เสื้อเรายาวเลยไม่เห็น กกน. แต่ก็อายอยู่ดี -*-) หลังจากนั้นก็ขอบคุณๆๆๆน้องเค้าเป็นการใหญ่

ตอนนี้นึกย้อนไปแล้วต้องขอบคุณน้องเค้ามากๆค่ะ ถ้าไม่ได้น้องเสื้อลายทางขาวดำเมื่อวาน เราคงเดินโชว์ไปยันข้ามฝั่งไปเซ้นทรัล -*-

ซึ้งน้ำใจน้องเค้า แต่ไม่รู้จะไปบอกที่ไหน เลยเอามาบอกเล่าให้สาวๆห้องแป้งฟังกันค่ะ อยากให้มีคนดี มีน้ำใจอย่างนี้เยอะๆ บางคนอาจจะอายที่เดินไปบอก แต่เชื่อเถอะค่ะ ว่าถ้าปล่อยให้เค้าเดินต่อไปอย่างนั้น เค้าจะอายมากกว่าเราหลายเท่าเลยทีเดียว เหอๆๆ

จากคุณ : HappySunnyDay
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 13:09:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com