Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผลลัพธ์จากการสั่งซื้อสิ้นค้าจาก iherb รบกวนสอบถามข้อสงสัยครับผม [ย้ายจาก : ความงาม] ติดต่อทีมงาน

หลังจากตัดสินใจสั่งซื้อสินค้าจาก iherb ด้วยความกังวลเล็กน้อยว่า
1. สินค้าจะหายหรือไม่
2. หากต้องเสียภาษี อาจไม่คุ้มค่ากับสินค้าที่ได้มา

โดยผมสั่งสินค้าไปเมื่อวันที่ 7 ก.ค. 55 ได้ัรับสินค้าวันที่ 14 ก.ค. 55 เร็วมากๆ ครับ ส่งแบบธรรมดาสุด Air mail สินค้ามาในสภาพดีมาก ไม่มีรอยแกะหรือเสียหายใดๆ ปลอดภัยจากภาษี แต่มีข้อสงสัยคือ

1. หลายท่านบอกว่า ถึงรอดภาษีมาได้ ก็ต้องชำระเงิน 7 บาท ซึ่งเป็นค่าอะไรไม่ทราบ แต่ผมไม่ได้เสียค่าอะไรเลยครับ ไปรับของเหมือนรับจดหมายธรรมดาเลยครับ งงๆ
2. และถ้าต้องเสียภาษี เราต้องไปชำระ และรับสินค้าที่ไหนครับ เผื่อคราวหน้า เพราะนี้ครั้งแรก ชักจะย่ามใจครับผม ต้องมีรอบหน้าเร็วๆนี้แน่ครับ
3. ผมสั่งซื้อสินค้าหลายตัว แต่ยังไม่ทราบวิธีการทานที่ถูกต้องที่สุด รบกวนผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญแนะนำด้วยครับผม

1. Now Foods, EGCg, Green Tea Extract, 90 Vcaps
2. Nature's Way, Vitamin A, 10,000 IU, 100 Softgels  
3. Now Foods, Grape Seed, Mega Potency, 90 Vcaps
4. Special, Source Naturals, Daily Essential Enzymes, 500 mg,    
     10 Capsules

โดยเฉพาะรายการที่ 1 กับ 4 ครับผม (ตามรูปครับ)
รบกวนด้วยครับผม

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 55 11:09:29

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 55 11:08:57

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 55 11:08:32

จากคุณ : Expressboys
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 11:08:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com