Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์ ผลจากการกินยาบำรุง อกฟู รูฟิต ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เราอายุ 30 แล้วคะ สุขภาพร่างกายแข็งแรงปกติ แต่ก็อยากจะดูแลตัวเองมากขึ้น  ได้ยินกิตติศัพท์ของยาบำรุงยี่ห้อนี้ เลยสนใจซื้อมากินคะ(ไม่ขอเอ่ยชื่อยี่ห้อนี้นะคะ ต้องการทราบ หลังไมค์ได้คะ)
เราซื้อมา 1 กล่องคะ มี 20 เม็ด เรากินก่อนนอนวันละ 1 เม็ดคะ
หลังจากกินไปได้ 4 เม็ด รู้สึกว่ามีตกขาวมากขึ้น และมีสีเข้ม ตอนแรกไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะมีเลือดรึป่าว หลังจากที่ตรวจกับคุณหมอแล้ว ก็ทราบได้ว่าเป็นตกขาวปนเลือดจริงๆคะ
พอกินไปจนถึงวันที่ 9 เริ่มรู้สึกปวดท้องช่วงตอนเย็นคะ เลยถามกับคนขายว่ามันผิดปกติไหม คนขายบอกว่าไม่ผิดปกติ ตอนนี้เราน้ำหนัก 52 กก.บอกให้เราเพิ่มอีกครั้งละ 2 เม็ดคะ คืนนั้นก็เริ่มจะปวดมากขึ้น นอนหลับไม่ค่อยสนิทคะ

พอถึงวันที่ 10 เราปวดท้องมากคะ ปวดแบบทำงานไม่ได้เลย มันบีบท้องน้อย เหมือนเราปวดท้องเมนส์ แต่ปวดหนักกว่านั้นมาก โดยปกติถ้าเราเป็นเมนส์จะไม่ค่อยปวดท้องนะคะถ้าปวด ก็จะปวดเฉพาะวันแรกที่เมนส์มา

ตอนแรกเราคิดว่า นอนพักสักหน่อย อาการน่าจะดีขึ้น ช่วงพักกลางวันเลยไปนอนพักคะ แต่นอนไม่ค่อยหลับเพราะมันปวดมาก แบบช่วงที่หลับเหมือนเพราะรู้สึกเพลียเลยหลับไป
ช่วงบ่ายกลับมาทำงานต่อ มันยิ่งปวดมากขึ้นคะ เราก็whatsapp ไปถามคนขายอีกว่า แบบนี้จะอันตรายไหม คนขายบอกว่าให้เรากินต่อเนื่อง สัก 2 กล่องจะดีขึ้น ช่วงนี้ให้ดื่มน้ำอุ่นบรรเทาอาการปวดไปก่อน

เราก็อดทนนั่งทำงานต่อคะ แต่ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง เวลาที่มันปวดบีบหนักๆ หน้าก็ฟุบไปกะโต๊ะทำงานเลยคะ เพื่อนๆที่ทำงานก็เป็นห่วงว่าเราจะเป็นอะไรมากไหม
วันนั้นเราต้องทำโอทีด้วย แต่เราไม่ไหวแล้ว ขอยกเลิกโอที แล้วไปโรงพยาบาลคะ เพื่อนเราก็ไปโรงพยาบาลเป็นเพื่อน วันที่ไปโรงพยาบาลก็คือเย็นวานนี้เองคะ

จากคุณ : หนูนุช สุดฮอต
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 16:16:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com