Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำบัตรเครดิตของ ธ. อะไรดีคะ แบบเอาเงิน fixed ติดต่อทีมงาน

ทำบัตรเครดิตของ ธ. อะไรดีคะ  แบบเอาเงิน fixed

จะไปต่างประเทศและอยากมีบัตรไปใช้ซื้อของที่โน้นค่ะ
แล้วมีเวลาไม่นานในการทำบัตรเครดิต

จึงอยากได้ธนาคารที่อนุมัติบัตรได้เร็วๆค่ะ สักไม่เกิน 10 วัน

ขอทำแบบเอาเงินฝากเข้าบัญชีเพื่อค้ำวงเงินค่ะ (ไม่สะดวกทำแบบยื่นสลิปเงินเดือนค่ะ)
อยากได้บัตรแบบแพตตินั่ม จะเอาเงินเข้าสักแสนหรือบวกได้นิดหน่อย

อยากทราบว่า ทำบัตรเครดิตของ ธนาคารอะไรดีคะ
ควรทำ Visa,Master Card ฯลฯ ดีคะ
เงื่อนไข  ค่าใช้จ่ายในการใช้บัตร ฯลฯ
แล้วสาวๆว่าสิทธิพิเศษของธนาคารอะไรดีที่สุดคะ  
เผื่อต่อไปจะเอาไว้จับจ่ายถ้ามีส่วนลดร้านค้าในไทยด้วย

เราไปถามไทยพาณิชย์มา ใช้เวลาตั้งสามอาทิตย์
ส่วนกรุงศรีใช้เวลา 3-7 วัน ห้ามถอนก่อน 6 เดือน แต่ไม่แน่ใจเรื่องสิทธิพิเศษว่าดีไหม

ปล. ไม่เคยไปต่างประเทศและที่บ้านไม่เคยมีใครใช้บัตรเครดิตเลยค่ะ
มีอะไรแนะนำได้นะคะ
แต่อย่าแนะนำให้ถือเงินสดไปเลยน้า  เรากลัวทำหายค่ะ

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ  :D

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 55 14:06:41

จากคุณ : อันปันแมน หัวแหว่ง
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 55 14:05:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com