Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ "รอบปาก" แห้ง ลอก จนเจ็บไปหมดแล้ว T^T ติดต่อทีมงาน

เพื่อนไม่มี ID ฝากมาขอความช่วยเหลือค่ะ
ลงในห้องสวนลุมแล้ว ขอลองเอามาลงที่นี่ด้วย คนเยอะกว่า เผื่อมีใครเคยเป็นเนอะ
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ
-----------------------------------------------------------

เป็น ๆ หาย ๆ มาจะเป็นเดือนแล้วค่ะ

ตอนแรกนึกว่าปากแห้งธรรมดา ไป ๆ มา ๆ เอ๊ะ มันแห้งเลยออกจากปากไปนี่นา
ลอกแค่รอบปากอย่างเดียวด้วยค่ะ ส่วนอื่นบนหน้า ไม่แห้ง ไม่ลอกเลย
ลองเปลี่ยนยาสีฟัน กลับไปใช้ตัวที่เคยใช้ ก็ไม่หาย
บางช่วงเหมือนจะดีขึ้น แต่ก็กลับมาลอกอีก
พยายามทาลิปมัน ก็ดีขึ้นบ้างนิดเดียว
ดื่มน้ำเยอะ ๆ ทั้งวัน ทั้งที่ปกติก็เป็นคนดื่มน้ำเยอะอยู่แล้วก็ยังไม่หาย

ตอนนี้ลอกจนถ้าไปแตะโดนจะแสบนิด ๆ แล้วค่ะ เหมือนผิวมันบางไปแล้ว TT

ไม่ทราบว่ามันมีโรคอะไรที่มีอาการแบบนี้มั้ยคะ ขาดวิตามินอะไรรึเปล่า?
ใครเคยเป็น หรือพอทราบสาเหตุ รบกวนช่วยกันหน่อยนะคะ
เดินไปไหนมีแต่คนมองปากขุยเรา แง ๆ

ป.ล. ภาพมันเหลืองไปหน่อย แต่เห็นส่วนที่ลอกชัดเจนค่ะ

จากคุณ : ยูหยู่ยู่ยู้หยูว์
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 55 09:34:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com