Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งข่าวความคืบหน้าเกี่ยวกับ Oreder DHC ค่ะ สำหรับผู้ที่สั่งผ่าน Web ค่ะ ติดต่อทีมงาน

และแล้วเราก็โทร และรอสายจนได้คุยกับพนักงานค่ะ หลังจากพยายามมาหลายวันมาก ข้อมูลมีดังนี้ค่ะ

เจ้าหน้าที่แจ้งว่า สำหรับ Order ต่าง ๆ  ที่ได้สั่งกันทาง Web

ทางเจ้าหน้าที่กำลังดึงข้อมูล เพื่อตรวจสอบ Order ทั้งหมดค่ะ

โดยสำหรับผู้ที่ได้ทำการชำระเงินไปแล้ว และยังไม่ได้สินค้า หลังจากที่

ได้โอนเงินชำระ ตัดบัตรเครดิต ไปแล้ว แต่ป่านนี้ยังไมได้รับของ

DHC จะดำเนินการ ส่ง E-mail ให้กับผู้สั่งสินค้าค่ะ ในกรณีที่สินค้าได้ไม่ครบ

โดยเนื้อหา E-mail จะแจ้งว่า
1.ได้สินค้ารายการใดบ้าง
2. ขาดรายการใดบ้าง
3. ยอดเงินที่ DHC จะคืนให้
4. DHC จะให้เราส่งหน้าสำเนาบัญชีธนาคารกลับไปให้เพื่อทำการโอนเงินคืนค่ะ

ดังนั้น สรุป คร่าว ๆ คือ
1. ถ้าโอนเงินไปแล้วไม่ว่าทางใด ผ่านจากวันที่ชำระไปแล้วประมาณ 1 สัปดาห์วันทำการ ยังไมได้สินค้า เราว่าทำใจว่าจะได้ของไม่ครบค่ะ
2. DHC จะทำการส่ง E-mail แจ้งค่ะ ไม่ใช่การโทรศัพทฺ์ ด้ังนั้น ไม่ต้องเกาะโทรศัพท์รอประหนึ่งว่าเป็นอวัยวะเราแล้วค่ะ (เราปล่อยมือถือทันทีหลังจากระแวงมานาน)
3. เจ้าหน้าที่กำลังพยายามอย่างเต็มที่ค่ะ
4. ได้รับเงินคืนแน่นอนค่ะ แต่ทั้งนี้ เพื่อความรอบคอบและถูกต้อง เจ้าหน้าที่จึงต้องรวบรวมข้อมูลให้ถูกต้องภายใน E-mail ฉบับเดียวกันค่ะ

ข้อมูลที่เราทราบ มีเท่านี้ค่ะ สำหรับท่านที่ทราบแล้ว หรือว่ามีใครมาแจ้งแล้ว เราขอโทษนะค่ะ แต่สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ เราก็หวังว่าจะทำให้สบายใจขึ้น เพราะเราเอง โอนแล้ว ตั้งแต่ต้น ๆ เลยค่ะ แต่ดันมาพบว่า เรากดเลขที่ใบสั่งซื้อผิด แต่เลขที่สมาชิกถูก หลอนกันไปเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 16:45:49

จากคุณ : omom_everafter
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 55 16:36:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com