Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===[CR] รีวิวเปิดกล่องจากเวป Modcloth [รองเท้าบูทแดง&ถุงน่องไซส์ใหญ่]==={แตกประเด็นจาก Q12432716} ติดต่อทีมงาน

leaf

จากกระทู้เก่านะคะที่สอบถามไว้เกี่ยวกับการสั่งของจากเวป Modcloth
http://www.modcloth.com/

จขกท.ก็เลยลองสั่งมาโลดค่ะ
ด้วยว่าเป็นสาวไซส์หย่ายยยย......... XXXXXXXXXL ฮ่าฮ่าฮ่า

จริงๆ ถ้าเป็นพวกเสื้อผ้า ก็หาไม่ยากนะคะ
เพราะเดี๋ยวนี้ร้านขายเสื้อผ้าไซส์ใหญ่เยอะแยะ
แต่ที่ขัดใจจขกท.ก็จะเป็นพวกรองเท้า ชุดว่ายน้ำ และจิปาถะต่างๆ มีให้เลือกน้อย
ก็เลยเข้าไปดูตามเวปเมืองนอกอยู่บ่อยๆ แต่ก็ยังไม่เคยสั่งซื้ออะไร
เพราะติดว่าไม่ได้ลองสวม ลองใส่ ไกลก็ไกล รอก็คงนาน บางทีก็แพงเกิ๊น = =*

แต่แล้วก็เปิดไปเจอถุงน่องไซส์ใหญ่ลายโดนใจเข้า !!
ราคาก็ไม่แพง (ก็แค่ถุงน่องอะ) ก็เลยโอเคตัดสินใจสั่งแล้วกัน ลองดูๆ
ทีนี้ ก็เลยสั่งเพิ่มอีกอย่าง เอารองเท้าแล้วกัน เพราะหาไซส์ยาก บางทีก็ไม่สวยถูกใจ
แต่จะสั่งรองเท้าธรรมดา ก็ไม่แน่ใจ กลัวใส่ไม่ได้ ไซส์ไม่พอดี
คิดไปคิดมา งั้นสั่งรองเท้าบูทเลยแล้วกัน เพราะไม่เคยมีกะเค้าสักคู่ จัดมาๆ

แล้วแต่ละหน้าสินค้าของเวป จากของเดิมก็ละเอียดอยู่แล้ว
และก็ยังมีรีวิวจากลูกค้า เขียนความรู้สึก หรือถ่ายรูปมาให้ดูกัน
เราก็จะพอมองออกว่า ใส่แล้วมันจะออกมาแบบไหน ก็ตัดสินใจง่ายขึ้น ^^

ขั้นตอนการสั่งก็ตามสเต็ปทั่วไปค่ะ สมัครเป็นสมาชิก คลิกเลือก จ่ายตังค์ รอๆๆๆ...
1. คลิกเลือกสินค้า เลือกสี เลือกไซส์ (ตารางไซส์ต้องคลิกอีกที)
แล้วเค้าก็จะเขียนบอกไว้ว่า ไซส์ตรงตามตารางเป๊ะ หรือต้องบวกเพิ่ม ลบลง ก็ว่าไป
2. ใส่ข้อมูลที่อยู่ให้ละเอียด แล้วเค้าจะมีวิธีการส่งให้เลือก ของเราเลือกแบบธรรมดา
3. จ่ายเงิน เราใช้บัญชี Paypal ซึ่งก็เป็นบัตรเครดิตของไทยน่ะค่ะ
4. ถ้าได้รับสินค้าแล้วไม่พอใจ เท่าที่อ่านดู เค้ามีระบบคืนสินค้า ภายใน 30 วันจากวันที่เค้าส่ง
เรียกว่า ถ้าได้รับสินค้าแล้วเกิดไม่พอใจ ก็ต้องรีบคืนนิดนึงล่ะค่ะ.. แต่ของจขกท.พอใจค่ะ ปลื้มๆ ^

ตอนรอรับของก็ลุ้นๆ ว่าจะโดนเรียกเก็บภาษีเพิ่มไหม
เค้าเมล์มาบอกว่าส่งของมาให้แล้ว ในวันพฤหัสที่ 26 กรกฎาคม (เวลา ณ เมืองไทย)
ได้รับพัสดุวันเสาร์ที่ 4 สิงหาคม สรุปรอแค่ 8-9 วัน ก็ถือว่ารวดเร็วทันใจดีค่ะ ^^
ตอนไปรษณีย์มาส่ง มีค่านำส่งพัสุดย่อยเพิ่มอีก 7 บาทด้วยค่ะ

มาๆ เปิดกล่องกันดีกว่า
แต่ก่อนอื่น ดูรายละเอียดราคาตอนวันสั่งของค่ะ
ถุงน่อง 14.99 US
รองเท้าบูท 39.99 US
ค่าส่ง 17.42 US
รวมแล้ว 72.4 US คิดเป็นเงินไทยที่หักไป 2,390 บาทค่ะ

เอาล่ะ... เขียนไม่เก่งนะคะ หวังว่าข้อมูลพอจะเป็นประโยชน์บ้างเนาะ ^^"

รูปในเวปนี้ล่ะค่ะ ที่ทำให้จขกท อดใจไม่ไหว ต้องเสียตังค์ไป ฮ่าๆๆๆ

...

จากคุณ : Spirited A's way
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 55 12:26:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com