Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(Clip) ลดความอ้วนแบบได้ผลฉบับตุ๊ดๆ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าาา

จริงๆกัสเคยตั้งกระทู้แล้วรอบนึงเกี่ยวกับการทำสวย ซึ่งเคยเป็นกระทู้แนะนำเมื่อสามชาติที่แล้วได้

เมื่อวานซืน กัสไปคุยกับน้องๆที่ออฟฟิศแล้วก็ให้รับรู้ถึงการกรีดร้องของเหล่าหญิงสาวที่ไม่ยอมผอมกันซะทีด้วยเหตุต่างๆและ/หรือ รวมไปถึงเวรถึงกรรมในชาติปางก่อน

และกัสรู้สึกว่า....ทำไมวะ...ลดความอ้วนมันไม่ได้ยากอะไร กัสเคยลดมาเกือบยี่สิบโล ก็ไม่เห็นมันจะแย่อะไรมาก เลยตั้งสเตตัสในเพจ "บึกทึกของตุ๊ด" ในเฟสบุค ปรากฏว่ายอด Like และ Share ถล่มทลาย และมาพร้อมกับข้อสงสัยมากมาย

วันนี้กัสเลยทำคลิปขึ้นมา เล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ของตัวเองในหลายๆด้าน บอกไว้ก่อนเลยนะคะ ว่านี่เป็นวิธีที่ลูกทุ่ง โหด ตรงไปตรงมา ไม่ถูกหลักโภชนาการ และแหกกฏเกณฑ์แทบจะทุกอย่างที่หลายๆคนเคยได้ยินมา เพราะกัสไม่มีความรู้เรื่องนี้ เพียงแต่กัสผ่านมันมาได้ ด้วยวิธีของกัสเอง และกัสคิดว่า การลดความอ้วน ไม่จำเป็นจะต้องยากและดูไม่มีความสุขไปตลอดเวลา

หลายคำพูด หลายอย่างในคลิปอาจจะมีคำที่หยาบคายไปนิดๆหน่อย ก็อย่าคิดมากนะคะ คิดซะว่านั่งฟังเพื่อนสาวเล่าเรื่องอดีตให้ฟัง

มาดูกันนะคะว่า ทำยังไง คนซ้าย ถึงกลายเป็นคนขวาได้อย่างไม่ยากเย็นนัก

ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม สอบถามอะไรยังไง ถามได้ที่นี่ และที่ http://www.ฟบ.com/Toodsdiary ฝากกด like กันด้วยนะจ้ะ

ล้อมวงกันเข้ามา หาขนมนมเนยมานั่งฟังกันเพลินๆนะคะ ^^

ด้วยรัก

PS ชอบก็โหวดกันด้วยนะเทออ ^^

EDIT

ขอบคุณทุกคนที่โหวดนะคะ

คือ อยากจะบอกนิดนึงนะคะว่า เหตุผลที่ออกมาแนะนำวิธีการประหลาดที่คนอื่นเค้าไม่ทำกันแบบนี้

ด้วยความเคารพนะคะ กัสว่าช่วงนี้เรามีข้อมูลเกี่ยวกับการลดความอ้วนเยอะเกินไป แล้วหลายๆวิธีก็ถูกโภชนาการซะจนเราไม่มีความสุข คือสิ่งหนึ่งที่กัสเชื่อที่สุดในชีวิตนะคะ ว่ามนุษย์เราไม่ว่าจะทำอะไรก็ตาม มันจะได้ผลดีที่สุดก็ต่อเมื่อเรามีความสุข

การลดความอ้วนก็เช่นกันค่ะ ถ้าเราต้องมานั่งนับแคลลอรี่ ไม่กินแป้ง ไม่กินน้ำตาล ชีวิตเราจะมีความสุขได้ยังไงคะ เห็นเค้กชอคโกแลตวางตรงหน้าแล้วไม่กิน.....มันเป็นไปได้เหรอคะะะ !!

เพราะฉะนั้นวิธีที่เสนอในคลิปนี้ มันอาจจะลดช้ากว่าวิธีอื่น อาจจะไม่ได้ดั่งใตหลายๆคน แต่สิ่งที่กัสเชื่อว่าทุกคนต้องได้จากการลดความอ้วนวิธีนี้คือความสุขค่ะ Key ของมันคือวินัยนั่นเอง เรากินได้ เมื่อถึงเวลากิน แต่ถึงเวลาหยุดต้องหยุด ถึงเวลาออกกำลังต้องทำ เท่านี้เองค่ะ

สู้ๆนะคะทุกคน เป็นกำลังใจให้ และขอให้ทุกคนหุ่นดี และที่สำคัญ

ขอให้ทุกคน...มี....ผัวววววว !!! 55555

ด้วยรัก

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 22:21:20

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 22:08:26

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 21:58:26

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 20:53:05

จากคุณ : THE_SuGuZ
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 55 20:08:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com