Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวครั้งแรก SKINCARE และ MAKE UP BASE ในดวงใจ ชนะสิวซักที มีโอกาสได้แต่งหน้ากับเค้าบ้าง ติดต่อทีมงาน

แอบติดตามห้องนี้มานาน  จึงขอรีวิวเป็นครั้งแรกตอบแทนบ้างค่ะ แต่ขอออกตัวก่อนว่า หน้า จขกท. ก็ไม่ได้ดีเลิศอะไรนะคะ ลองผิดถูกใช้ Skin Care ตามคนอื่นมาหลากหลาย แต่ก็ยังหาที่ถูกกับหน้าเราไม่ได้  แต่พอใช้อะไรแล้วสิวหาย  จึงตัดสินใจแชร์บ้างค่ะ เผื่อจะพอเป็นข้อมูลทางเลือกให้คนที่หนักใจเรื่องสิวได้  ทั้งหมดจากประสบการณ์ใช้จริง และความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ  โปรดใช้วิจารณญาณจ้า

จขกท. ผิวหน้าค่อนไปทางขาว แพ้ง่าย เดิมเป็นสิวอักเสบ  สลับกันขึ้นไม่หยุดหย่อน  ไม่ได้ขึ้นเห่อเหมือนวัยรุ่น  แต่รำคาญมากกว่าค่ะ เม็ดนั้นหาย เม็ดนี้มาอีกแล้ว  แล้วอักเสบเป็นหนองด้วย กว่าจะหายก็นาน  ทิ้งรอยแดง-ดำ ไว้อีก ทำให้บุคลิกดูไม่ดีและไม่มั่นใจ  ใช้อะไรตามใครส่วนใหญ่ก็แพ้ หรือไม่เข้ากับหน้าเรา ก็ต้องเปลี่ยนอีก หน้าไม่ได้รับการบำรุงอย่างต่อเนื่อง  ริ้วรอยก็ถามหา ส่วนเรื่องแต่งหน้านี่ไม่ค่อยได้แต่งเลยค่ะ มากสุดก็แป้งพัฟเพราะเราแต่งแบบปกปิดไม่เป็น ก็เลยไม่คิดจะแต่งมันซะเลยค่ะ   จนมีโอกาสได้ลองใช้  Laroche Posay เวชสำอางค์ฝรั่งเศส สำหรับผิวแพ้ง่าย  หลายท่านก็คงรู้จักแบรนด์นี้นานมากแล้วเช่นกัน  แต่ จขกท. ยอมรับว่าไม่ได้สนใจเลย  แต่ไปสนใจที่จะลองแบรนด์ที่คุ้นหูมากกว่า  ....

พอดีไปหาหมอที่ รพ. พญาไท 1 เป็นประจำค่ะ วันนั้นที่บูธติดป้ายลด 20% ตัดสินใจลองอีกซักตั้ง เลยจัดมา 3 ชิ้น คือ Gel  ล้างหน้า,  Effaclar K , และกันแดด ค่ะ  สรุปว่าใช้ไปเรื่อยๆ  ซัก 2 เดือน ก็ไม่รุ้ตัวแล้วว่าสิวหยุดขึ้นไปตอนไหน รู้อีกทีสิวหายไปเยอะมาก จนทุกวันนี้ นานๆ ทีจะมาซักเม็ด และก็ไม่อักเสบค่ะ  นี่แหล่ะมั้งที่เค้าเรียกว่าเนื้อคู่ แต่กว่าจะได้มากันเจอ หน้าก็เกือบพังแล้ว  เอิ๊กๆ ... ทีนี้ แล้วพอสิวหายแล้ว  จึงได้มีกำลังใจ ลองใช้ตัวอื่นๆมากขึ้น และแต่งหน้าเบาๆ กับเค้าได้บ้างแล้วค่ะ ดีใจมากมาย (ยาวไปหน่อยนะคะ ^^’)

จากคุณ : The_Hardest_Thing
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 00:01:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com