Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอความช่วยเหลือค่ะ] เราจะโดนแม่ค้าขายยา อกอึ๋ม เพิ่มขาว ใน facebook ฟ้องร้อง เนื่องจากไปจับผิดเค้าเรื่อง อ.ย !! ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันเกิดขึ้นมาได้ 2 3 วันแล้วค่ะ
แล้วเราก็คิดว่ามันจะจบแล้ว ... แต่มันไม่จบ
มีคนมาบอกเราว่า เค้าเตรียมเซฟ รูปเรา (เอาไปทำไม -*-)
จะเอาไปฟ้องร้อง โดยเรื่องราว มีดังนี้ค่ะ

ปล.ไม่กลัวเค้าฟ้องร้องหรอกค่ะ มาเลย ไม่ได้ท้าหรอกนะ
แต่พูดตรงๆจริงเลยว่า มาเลยค่ะ อยากให้เป็นกรณีศึกษาเหมือนกัน
หลายครั้งถ้ามีคนสงสัยอะไรในตัวสินค้าพวกนี้ จะโดนโหมกระหน่ำ ด่าเปิง
จากพวกคนขายสินค้าพวกนี้ทั้งหลาย จนหลายๆคนได้แต่สงสัย
เราเองสงสัย และ โดนรุมมาแล้ว ก็ไม่มีอะไรต้องกลัว 5555 ;P

รบกวนข้อมูลจากผู้ที่มีความรู้ + เชี่ยวชาญด้านกฎหมาย หรือ ฯลฯ
ในบอร์ดโต๊ะแป้งนี้ด้วยนะคะ เพราะบอร์ดนี้เราเองอยู่มานาน
พอเห็นว่าพี่ๆหลายคนมีความรู้ด้านนี้กัน และ เบื่อกับบอร์ดอื่นๆ
ที่พวกแม่ค้าที่ขายสินค้าพวกนี้ มาเนียน รุมยำ ชงเรื่อง
ดึงเรื่องที่ไม่เกี่ยวเลยมาเป็นประเด็น ไปทะเลาะกับพวกนั้นมาแล้ว
เห็นว่าไร้สาระมาก ชวนโมโห ชวนทะเลาะ  เลยมาบอร์ดนี้แล้วกันค่ะ

ขอข้อมูล เพื่อจะได้เตรียมตัว เตรียมหลักฐาน
เตรีมเงินสู้กันเลยค่ะ เราเบื่อ กับคำขู่ฟ้องลอยๆ
แล้วก็เบื่อกับร้านขายของพวกนี้มาก!!!
ไม่อยากให้คนที่ไม่รู้ โดนหลอกซ้ำๆ ทั้งที่เค้าก็มีแฉกันมากมาย
ไม่อยากให้คนที่รู้อยู่แล้ว แต่ไม่กล้าทำอะไร เพราะกลัวโดนรุมด่า

เคยมาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับเรื่อง อ.ย ไม่ตรงกับสินค้าในห้องนี้แล้วค่ะ
แต่ก็ไม่ได้คำตอบ

จึงไปโพสถามในห้องนึงใน facebook เป็นกลุ่มที่เอาไว้คุยกัน
เรื่องพวก ความจริงของผลิตภัณฑ์ผิวและอาหารเสริมทั้งหลาย
ส่วนตัวเราเองแอนตี้พวกยาเถื่อน กลูต้า 10,000 แสน พันล้าน มิลลิกรัม
ยาสอด รูฟิต กระชับ อึ๋มจริง ขาวจริง อยู่แล้ว เลยอยู่กลุ่มนี้ เป็นแอดมิน
เอาความรู้มาแชร์ๆกัน

เรื่องมันเริ่มที่ .... เล่ายาวนิดนึงนะคะ

มีคนมาตั้งกระทู้ถามในห้องว่า

"ใครเคยกินยาอึ๋ม แม่มด By แพนเค้ก รึเปล่า?
แล้ววิตามินลดน่องได้ผลมั้ย เป็นยังไงบ้าง" บลาๆๆๆๆ

จากนั้นก็มีคนมาตอบว่า

- กินไป x เม็ดแล้ว อกเริ่มตึงๆขึ้นมาแล้วค่ะ!
(สืบทีหลังพบว่า อ่ออ....คนมาตอบก็ขายด้วยนี่เอง)
- น่องเนี่ยลดจริงนะ เลิกกินแล้วก็ไม่เป็นอะไร อาจมีดีดๆมาหน่อย
แต่ไม่เป็นอะไร
- inbox ถามได้เลยจ้า เราขายอยู่ ฯลฯ

ตามกฎในห้องนี้ คือ ห้ามเนียนขายของ ห้ามเอ่ยชื่อสินค้า
ยังไม่ทันได้ลบ เห็นชื่อสินค้าเลยเกิดความสงสัย
(เพราะเคยเห็นผ่านๆตาว่าแบรนด์นี้เค้าไปมีมวยกับอีกกลุ่มนึงมา)

เลย search google ดูข้อมูลสินค้าว่า "แม่มด by แพนเค้ก อ.ย"
แล้วลองเอาเลข อ.ย ไปตรวจในเว็บ อ.ย ดู

ตามเลข อ.ย นี้

จากคุณ : 60chicz!
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 19:12:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com