Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเลือกชุดไปถ่ายรูป และการโพสให้ดูเพรียวสวย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

เราเป็นคนนึงที่ชอบถ่ายรูปและถูกถ่ายรูป
ไหนๆ ช่วงนี้ก็เป็นเทศกาลถ่ายรูป นึกออกเท่านี้เลยเอามา share นะคะ

ปกติเวลาถ่ายรูปไป เพื่อนๆ เดาน้ำหนักเราผิดไปเยอะเหมือนกัน ตั้งแต่ 10kg.-30 kg. เลยทีเดียว
เลยเขียนโน้ตสั้นๆ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ นะคะ
(เขียน FB Note ใน FB ของตัวเอง แล้วเอามาแปะที่นี่ค่ะ)

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ แต่ถ้ามีเพื่อนมาคอมเม้นท์เทคนิคเพิ่มเติม จะกลับมาอัพเดทเพิ่มเติมนะคะ

แก้ไขเพิ่มเติม
ลงรูปโพสท่ายืน ที่ คห. 10
ลงรูปแต่งหน้าสำหรับถ่ายรูป ที่ คห. 21
ลงรูปโพสท่านั่ง ที่ คห. 23

Disclaimer: เป็นความเห็นส่วนตัวของแพรวนะคะ
ไม่ได้บอกว่าสิ่งที่แพรวเขียนเนี่ยถูกต้องของคุณน่ะผิด เพราะแต่ละคนมีนิยามความสวยต่างกัน
นี่คือสิ่งที่แพรวคิดว่าสวย ถ้า upset ใครก็ขอโทษด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 55 12:05:39

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 55 11:28:26

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 55 19:38:16

จากคุณ : Princess Priscilla
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 55 19:37:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com