Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์แย่ๆ จากการช้อปปิ้งออนไลน์ ร้าน beautyby_ _ ติดต่อทีมงาน

วันนี้อยากจะแชร์ประสบการณ์การช้อปป้งออนไลน์นะคะ ว่ามันทำให้เราเสียความรู้สึกอย่างไรได้บ้าง

กับร้านนี้ที่เราเลือก สินค้าราคาค่อนข้างแพง แต่เราก็ยอมจ่ายเพราะมีสินค้าที่เราต้องการ

ครั้งแรก สั่งซื้อแป้งแมค โอนเงินเรียบร้อย ทางร้านโทรมาแจ้งว่าสีที่ต้องการหมด จะทำการโอนเงินคืนให้ แต่ๆๆๆ รอนานมากๆ กว่าจะคืนให้ได้ เราลุ้นมาก เพราะยอดเงิน 2,000 up ก็ไม่น้อย ได้เงินคืนมาแบบใจหายใจคว่ำ ลุ้นมากๆค่ะ กลัวโดนแจ็คพ็อต

ครั้งที่สอง กับร้านเดียวกัน เราให้โอกาสอีกครั้งเพราะเห็นว่าเรื่องก่อนหน้านี้ก็พอรับได้ เราเลยสั่งเมคอัพไปอีก 3,000 กว่าบาท แจ้งโอนเงินไปทางอีเมล์ เรายังได้เมล์ตอบขอบคุณจากทางร้านกลับมาเลย

จากนั้นเราก็รอของค่ะ ยอดซื้อเท่านี้ ทางร้านใจดีส่ง ems ให้ แต่ของไม่มาค่ะ ! เราเลยสอบถามขอเลขส่งของไป ทางร้านงงใส่... ถามเราว่าสั่งซื้ออะไรมา โอนมาเมื่อไหร่ แจ้งโอนมาช่องทางไหน...เราถึงกับเหวอ...ว่าทางร้านไม่ใส่ใจลูกค้าเลยเหรอ เงินสามพันกว่า ไม่น้อยสำหรับเราเลยนะคะ

แล้วการที่ทางร้านมาย้อนถามเราแบบนี้ เราเสียความรู้สึกมากๆ เพราะทางร้านควรเช็คตัวเองก่อนที่จะมาย้อนถามลูกค้า ทางร้านสามารถเอาอีเมล์ที่ใช้ติดต่อกับเราไปเช็คดูเองก็ได้ ว่าสือสารกับลูกค้าไว้อย่างไรบ้าง

พอเราได้คุยโทร.กับทางร้าน ว่ายังไม่ส่งของให้จริงๆเหรอ ทางร้านไม่พูดพร่ำทำเพลง บอกหน้าตาเฉยแค่ว่าออเดอร์นี้ยังไม่ได้ส่งของ ! ถ้ารอไม่ได้ ขอเลขบัญชีเพื่อโอนเงินคืน ! เราเหวออีกรอบ...เพราะเราสั่งของ อยากได้ของ ไม่ได้อยากได้เงินคืนอ่ะ แต่ทางร้านตัดบทเฉยเลย คำขอโทษสักคำก็ไม่มี

แย่มากๆเลยค่ะ เราขอลาขาดกับร้านนี้ไปเลยค่ะ ขอบคุณที่รับฟังนะคะ เพื่อนๆสั่งของทางเน็ตร้านไหน อย่าให้เจอแบบเราเลยนะคะ เสียอารมณ์มากๆ

แต่ร้านค้าออนไลน์ดีๆ ยังมีอยู่อีกเยอะเลยนะคะ อย่าหยุดสวยค่ะ :)

จากคุณ : Ms. Pisces
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 14:01:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com