Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามกูรู Chanel ค่ะ เรื่อง ควรใช้อะไรให้หน้าเนียน ติดต่อทีมงาน

ได้ทราบมาว่า Chanel นี่เหมาะกับคนหน้ามันมากๆ พรุ่งนี้เรามีธุระจะเข้ากทม.เลยจะแวะเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะค่ะ
จึงอยากหาข้อมูลจากูรูChanel
เราผิวผสมก็จริง แต่ที่จมูกจะมันเร็วมาก และบางทีซับมันด้วยกระดาษซับมัน ก็จะเป็นด่างๆ  นอกนั้นก็สิวไม่มี หน้ามีกระบ้างแต่ไม่กังวล รูขุมขนใหญ่นิดหน่อยข้างแก้ม แต่ไม่ห่วงเพราะใช้ Smashbox ก็เอาอยู่
ที่อยากถามก็คือเราควรใช้ตัวไหนบ้างที่จะช่วยไม่ให้หน้ามันง่าย ถ้าซับมันก็ไม่ด่าง บ่ายหน้าไม่ดรอป
ช่วยแนะนำทีค่ะว่ามี Chanel ตัวไหนที่ต้องใช้ หรือจะแนะนำให้ใช้กับยี่ห้ออื่นก็ได้ค่ะ ตั้งแต่กันแดด Primer เบส ตัวคุมมัน บลา บลา บลา ไปถึงแป้งฝุ่น แป้งตลับ หรือยังมีอะไรอีกก็แนะนำได้ค่ะ
เพราะไหนๆจะไปเซ็นทรัลแจ้ง ซึ่งมีครบหลายยี่ห้อ ไปให้คุ้มเลย
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ บอกตรงๆอยากสวย อยากดูดีกับเขาบ้าง

จากคุณ : demoney
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 55 18:31:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com