Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคล็ดไม่ลับอีกต่อไปในการทำ Water Marble Nail Art ในที่สุดก็ทำสำเร็จสักทีค่ะ 555 ติดต่อทีมงาน

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา หลังจากที่เป็นคนชอบเพ้นท์เล็บลายโน้นลายนี้ จนกระทั่งลายแปลก ๆ อย่าง Newspaper Nails ก็หัดเพ้นท์มาแล้ว ทั้งลายจุด ลายการ์ตูน ลายแตก ทำมาจนหมดแล้วค่ะ ก็มีโอกาสได้ไปเห็นการเพ้นท์เล็บแบบ Water Marble Nail Art มาค่ะ เออ มันสวยดีแฮะ แปลกตาด้วย แต่ละนิ้วลายจะไม่เหมือนกัน วิธีทำก็น่าสนุก มีคลิปการทำใน youtube ตั้งมากมาย เอาละค่ะ ไม่ลองไม่รู้ ก็หัดทำตามคลิปที่สอนในทันที โดนเลยค่ะ ปัญหาสำคัญอย่างแรกที่เจอ เอ๊ะ ทำไมหยดยาทาเล็บแล้วไม่กระจายเหมือนในคลิปนะ งงอ่ะค่ะงง เป็นที่ยาทาเล็บ รึว่าเป็นที่น้ำหว่า ใช้น้ำเย็นรึน้ำธรรมดานะ คำถามต่าง ๆ รุมเข้ามาเลยค่ะ ไม่รอช้าค่ะ รีบไป search google ทันที ตั้งคำถามหาเคล็ดลับต่าง ๆ ในการทำว่ามีเทคนิคอย่างไรบ้าง ต้องขอขอบคุณผู้ที่รีวิวไว้ให้ดูมากมาย บอกเคล็ดลับกันเพียบเลยค่ะ รีบอ่านและจดจำ แล้วลงมือทำตามในทันที เย้ สำเร็จค่ะ สำเร็จแล้ว ดีใจมาก ๆ เราก็ทำได้เหมือนกันแฮะ เค้าถึงมีสุภาษิตที่ว่า "ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น"
จขกท จึงได้รวบรวมวิธีการทำพร้อมทั้งเคล็ดลับ เอามาฝากเพื่อน ๆ ค่ะ ^_^

จากคุณ : ฉันชื่อเสือหมู
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 55 23:58:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com