Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยคร้าาาาา....หน้าพังแล้วววว...(เรื่องสิวๆ) ติดต่อทีมงาน

ช่วยด้วยค่ะ เพื่อนๆชาวห้องโต๊ะเครื่องแป้ง ตอนนี้หน้าเป็นสิว (คือไม่ต้องอธิบายเยอะแยะเนอะ จากภาพประกอบ)

ใครพอจะมีวิธีรักษาช่วยแนะนำด้วยนะคะ หากจะพูดเรื่องหมอผิวหน้าวิธีนี้ขอทางเลือกสุดท้ายได้มั๊ยคะ?? เพราะเราอยู่บ้านน๊อกก บ้านนอก จะไปหาหมอที คือต้องเข้าในเมือง เกือบร้อยกิโล

ขอเล่า...ลักษณะ ข้อมูล ของ จขกท. นะคะ เผื่อเป็นข้อมูล
จขกท.ทำงาน ก็ค่อนข้างเครียด ( บางครั้ง ) แต่งหน้าไปทำงานแต่ก็ใช้บีบีรองพื้นเบาๆ ใช้ที่เช็ดเครื่องสำอางค์ทุกครั้งก่อนล้างหน้า
ระบบขับถ่ายปกติ ทานเผ็ด ชอบอาหารรสจัด(ถ้าไม่จัดรู้สึกไม่อร่อย) อืม...แล้วไรอีกน้าา....ผ้าห่ม ผ้าปู เฉลี่ยๆ เดือนละครั้งซัก..(นานไปมั๊ยอ่ะคะ) ทำงานในห้องแอร์ปกติไม่ค่อยได้ออกแดด ฝุ่นควัน เพราะเราอยู่บ้านนอกด้วย อ้อ สิวที่เป็นมันเป็นหนองๆ เลยอดไม่ได้ที่จะบีบ อายอ่ะค่ะเพราะงานต้องพบเจอลูกค้าตลอด

ประวัติ เคยเป็นสิวครั้งแรกตอนอายุ12 แต่พออายุได้14 ไม่มีสิวเลย จนเรียนจบก็ไม่มี หน้าเนียนมากกกค่ะ....ต่อมา มาทำงานช่วงสองปีก่อน ขึ้นพรึบมาเลยเป็นสิวลักษณะนี้ล่ะค่ะแต่รู้สึกจะเยอะกว่านี้ เรารักษาทุกวิธี หาหมอด้วยไม่หาย แต่ผ่านไปประมาณปีจู่ๆ มันก็หายไปเอง แล้วก็มีบ้างประปราย จนเพิ่งมาพรึ่บขึ้นอีกที ตอนนี้ล่ะคะ

ช่วยด้วยนะคะ...........เครียดๆๆ อายๆๆๆ สุดๆๆ

ปล.จขกท.ตัดผมสั้น เกี่ยวไรมั๊ยอ่ะ..เผื่อจะเกี่ยวเนอะ

จากคุณ : PeeGoongmama
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 10:27:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com