Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] : ขนตาปลอมแบบธรรมชาติไปจนถึงแบบอลังการ ติดต่อทีมงาน

ขนตาที่นำมา review ในครั้งนี้ เจ้าของกระทู้ซื้อมาจากประตูน้ำในราคาส่ง ตกคู่ละประมาณ 30-50 บาท ทูกคู่สามารถหาซื้อได้โดยทั่วไปนะคะ ราคาอาจแตกต่างกันไปบ้าง

ผลลัพธ์ที่ได้จากการติดขนตาแต่ละแบบอาจแตกต่างกันไปแล้วแต่ขนาดและรูปทรงดวงตาของแต่คน สำหรับเจ้าของกระทู้เอง เจ้าของกระทู้เป็นคนตาโตค่ะ แนวเปลือกตาบนค่อนข้างโค้ง ขนตาปลอมส่วนใหญ่มักจะสั้นไป ติดไม่พอดีกับรูปตาซักเท่าไหร่ แต่เจ้าของกระทู้ก็ยังดันทุรังจะติด เพราะขนตาที่แม่ให้มามันช่างน้อยนิดยิ่งนัก 555

มาเริ่มกันที่รูปแรกนะคะ เป็นตาเปล่าแบบไร้เมคอัพ ถ่ายออกมาแล้วดูเหมือนคนง่วงนอนเลยจัดการเพิ่มสีให้เปลือกตานิดนึง ดัดขนตา ปัดมาสคาร่าเรียบร้อย พร้อมที่จะติดขนตาปลอมแล้วค่ะ

ขอเพิ่มเติมข้อความนิดนึงนะคะ เพราะมีเพื่อนๆหลายคนสนใจเรื่องคิ้ว เจ้าของกระทู้ใช้แปรงหัวตัดเขียนคิ้วค่ะ เพราะชอบคิ้วแบบฟุ้งๆนิดนึง สีที่ใช้คือ mac eyeshadow สี espresso ค่ะ หลังเขียนได้แบบที่ต้องการแล้ว ปัดทับด้วยมาสคาร่าคิ้วของ mac สี girl boy ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 55 11:24:54

จากคุณ : ข้างขึ้น_ข้างแรม
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 23:50:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com