Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สครับขัดตัว สูตรเทพของสมุย ! ติดต่อทีมงาน

เมื่ออาทิตย์ก่อนได้มีโอกาสไปงาน Thailand Medical Hub ที่เมืองทอง เป็นงานสำหรับคนรักสุขภาพ เพราะในงานมีโรงพยาบาลต่างๆ มีสินค้าพวกสมุนไพรมาเปิดร้าน เดินเพลินไปเจอกับบูทร้านสปาร์จากทั่วประเทศ สาวๆ อย่างเราก็อดไม่ได้ที่จะต้องแวะเวียนเข้าไป  ไปเจอบูทหนึ่งเป็นสปาร์จากสมุย พอคุยแล้วก็รู้ว่าของเขาไม่ธรรมดาเลย เพราะเธอร์ราปีสของเขาชนะเลิศระดับประเทศ ว่าแล้วเราก็เลยลองให้เขาลองสครับผิวตรงแขนให้หน่อย สครับที่เอามาขัดผิวดูตอนแรก ก็เหมือนมะพร้าวขูดธรรมดา แต่พอเขาลองขัดลงบนแขน โห! ปิ้ง ชอบเลยอะ ทั้งหอม พอขัดไปแล้วผิวนุ่มมาก ไม่สากผิวเหมือนสครับที่เป็นพวกเกลือ หรือพวกเม็ดบีท  ก็เลยใจกล้าลองถามเขาดูว่า เจ้าสครับเนี่ยมีส่วนผสมอะไรบ้าง ตอนที่ถามก็แอบคิดในใจว่าเขาคงไม่บอกหรอก เดี๋ยวคนก๊อปไปใช้ แต่ผิดถนัดพี่ที่นี่ก็ใจดีมากบอกมาหมดเลย เราเลยอยากเอาสูตรนี้มาแบ่งปันให้คนที่อยากมีสครับดีๆ ไว้ขัดผิวกัน
ส่วนประกอบมีดังนี้
1 มะพร้าวขูด
2. นมสด
3. งาดำเอาไปทุบให้น้ำมันมันออกมา
4. นมสด
5. ใบเตย ให้หอม

แค่นี้แหล่ะ ลองเอาไปทำกันดูนะคะ รับรองค่ะ ว่าเลิศมาก ลองมาแล้ว
ก็ต้องขอขอบคุณพี่ เนเชอรัล วิง เฮลท์ สปา แอนด์ รีสอร์ท ที่ช่วยบอกสูตรนี้

จากคุณ : modjana
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 15:38:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com