Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต่อจากกระทู้เมื่อวานค่ะ ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q12603852/Q12603852.html

มาดูกันค่ะว่าเจ้วันๆกินอะไรบ้าง การลดนำ้หนักของเจ้ก็คือ exercise เพิ่มขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยนะคะ จากที่ปกติทำบ้างไม่ทำบ้างเพราะติดเที่ยวและขี้เกียจค่ะ ส่วนอาหารปกติก็จะทานแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วจึงไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องอาหารที่กินมากไปหรืออาหารแคลอรี่สูงอะไรประมาณนั้นนะคะ ที่เจ้อ้วนและนำ้หนักควบคุมยากขึ้นเพราะเครื่องดื่มพวกไวน์และเบียร์ของเจ้ต่างหากล่ะคะ เพราะไวน์แดง1แก้วก็ปาเข้าไป156แควแล้วล่ะค่ะ บ้างคืนดื่ม1-2แก้วก็คงไม่เป็นอะไร แต่บางคืนครึ้มอกครึ้มใจขึ้นมาก็หมดขวดเลยล่ะค่ะ ไม่ดีนะคะสาวๆอย่าทำแบบเจ้นะคะ ตรงนี้ข้ามไปได้เลยค่ะ ทีนี้มาดูกันว่าอาหารที่เจ้ทานหน้าตามันเป็นอย่างไร ก็ยอมรับนะคะว่าวันๆถ้าไม่มีอะไรที่เป็นประโยชน์ตกถึงท้องเจ้จะอยู่ไม่ได้ค่ะ อย่างผักใบเขียวและผลไม้นี่ขาดไม่ได้เลยจริงๆค่ะ ส่วนอาหารเช้าของเจ้จะเป็นyogurt ใส่ผลไม้ตระกูลเบอรี่ทั้งหลายเช่น
Blueberries Strawberry Blackberry Raspberry และอีกมากมายตามseason อ้อและอีกอย่างคือกล้วยหอมค่ะ กล้วยหอมมีประโยชน์มากมายเจ้จะหั่นใส่ในyogurt ทุกเช้าค่ะ ชอบกล้วยก็ตรงที่มันถูกและมีให้ทานตลอด แต่ถ้าเจ้มีโอกาสกลับไปเที่ยวเมืองไทยเจ้จะเลือกทานกล้วยนำ้ว้าค่ะ

จากคุณ : ชอบดื่มwineค่ะ
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 09:02:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com