Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:: CR :: 1 เดือนเต็มกับการรักษาสิวด้วยตัวเอง ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะค่ะว่า เป็นคนมีสิวมาตั้งแต่สมัยมัธยมแล้ว (ก็ประมาณ 10 ปีได้ อิอิ) จำได้ว่าสิวเริ่มบุกตอนอยู่ประมาณ ม.4 ได้ หลังจากนั้นก็จะหาหมอเรื่อยมา ซึ่งผลก็คือหายค่ะ สิวได้หายไป แต่ว่าพอหยุดรักษา ก็กลับมาอีก ไม่รู้ว่า ตัวเองเป็นคนแพ้อะไรง่ายหรือเปล่า คือเรียกว่าแพ้หมด แชมพู ครีมนวด สบู่ แม้กระทั่งครีมใส่ผมทุกชนิด -*- ชีวิตอันน่าสงสารมากค่ะ

เวลาไปหาคุณหมอที่คลีนิค หมอจะชอบจ่ายยาทานมาให้ โดยหมอจะบอกว่า ต้องทานนะค่ะ จะได้หายเร็วขึ้น พร้อมทั้งจ่ายยาตัวอื่นมาให้อีกเยอะแยะมากมาย วันวันก่อนนอน กลับมาไม่ได้ทำอะไรเลย ง่วนอยู่กับหน้าตาตัวเอง -*- แต่แล้ว ก็กลับวนเวียนเหมือนเดิมคือ !! เลิกหาคุณหมอ ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

ทำแบบนี้เกือบ 10 ปีค่ะ วนเวียนหาหมอ รักษา แล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ค่ารักษาหมดไปเท่าไหร่ ไม่อยากจะคิดเลยค่ะ

หลังจากนั้นอ่านเว็บบล๊อกต่างๆ มีหลายคนบอกว่า พวกยาทาก่อนล้างหน้า หลังล้างหน้าที่จ่ายให้เราแสนแพงนั้น เราสามารถหาซื้อเองได้ค่ะ

โดยตัวแรกเลยที่ปกติคุณหมอจะจ่ายให้อยู่แล้วก็คือเจ้ายาที่ต้องทาก่อนล้างหน้าค่ะ ตัวน้ีเพื่อนๆคงรู้จักกันดีกับสรรพคุณของมัน

จากคุณ : TuAmor
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 10:34:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com