Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]+[SR] Coco Psyche กับการ ต่อผมสวย "หลักหมื่น" และประสบการณ์การสระผมสุดระทึกที่่ยากจะลืม!! ห้ามพลาด ติดต่อทีมงาน

เพื่อนๆชาวพันธิปบางท่านอาจจะยังจำยัยหัวขาวคนนี้ได้ เรื่องของเรื่องที่เป็นมา อย่างที่ทราบกัน ภาค 1 และ 2 นั้น ประสบความสำเร็จได้ผมขาวดังตั้งใจ

..............แต่เดี๋ยวก่อน ประเด็นของจุดเปลี่ยนมันอยู่ตรงนี้ค่ะ..............

หลังจากที่พลอยระเริงกับผมสีขาว มีคนชอบและไม่ชอบ รักและเกลียดเพิ่มขึ้นมากมาย ซื้อของแต่ละทีแม่ค้าชอบมากลดให้กระหน่ำด้วยความกล้าทำผมของพลอย เดินไปทางไหนมีแต่คนมองราวกับมนุษย์ต่างดาว
เรียกแท็กซี่จอดกันเต็ม นึกว่าฝรั่ง เรียกง๊ายยย ง่าย แต่พอบอกจุดหมายปลายทางไปโดนหลอกกันทุกคน คนไทยนี่หว่า (แต่ส่วนตัวชอบมันมากอยากให้ผมงอกออกมาเป็นสีขาวจนอายุ26 ) คุณพ่อก็ชอบ คุณแม่ที่หัวโบราณของพลอย แม้จะรักผมพลอยมาก ก็ยังไม่ว่าอะไรมากเพราะทำออกมาแล้วมันโอเคไม่ได้น่าเกลียดอะไร

แต่..ก็อย่างที่ทราบพลอยเป็นคนเอเชีย ที่ผม ดำมากกก ไม่ดำสนิทเท่าแขกแต่ผมดำ ตรง ยาว  และ เป็นคน ผม ยาว เร็ววววววววว มากกกกกกก

กันคิ้วเนี่ย วันเดียวขึ้นแล้ว สาอะไรกับผม กัดไป 1 วันตื่นมาโคนดำเริ่มงอก ทำให้เกิดอาการ สงสารหนังหัว ผมน้อยลงทุกวันจากการหาช่างไม่ดีตั้งแต่ตอนแรก กว่าจะมาเจอช่างเก่ง ผมหายไปแล้วครึ่งหัว

มันบางมาก .......... บางคนคิดว่าต้องตัดผมสั้นแน่ๆ และคงรับตัวเองไม่ได้ เลยอัญเชิญตัวเอง ไปย้อมกลับเป็นสีดำ ให้ผมมันงอกออกมาของมันเอง ซึ่งคงต้องผมบางเป็นเวลานาน

เดชะบุญ พี่หญิงเจ้าของร้าน A1 ที่เคยทำผมให้พลอย เห็นความบางของผมพลอยแล้ว ขอเป็นสปอนเซอร์ต่อผมให้พลอย เพื่อให้หนา สวย และยาวเหมือนเดิม T_T ดีใจ

รูปนี้พลอยถ่ายเช้าวันก่อนจะไปทำสีผมและต่อผม ซึ่งค่าทำสีพลอยออกเอง ดังนั้นกระทู้นี้เป็นทั้ง CR และ SR นะคะ

จากคุณ : coconutgirl
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 18:03:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com