Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] มา Review ผมดัดครั้งที่ 3 ของชีวิต กับร้านดังของห้องแป้งค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ไม่ได้มาเล่นห้องแป้งเสียนาน พอทำงานแล้วก็ย้ายไปห้องสีลมแทน แต่กลับมาคราวนี้ มาช่วยรีวิวผมดัดดิจิตอล เพื่อเป็นวิทยาทานแก่สาวๆ ผู้เกรงกลัวการดัดผม หรือสาวๆ ผู้รักการดัดผม แต่ยังหาร้านถูกใจไม่ได้สักที

ที่เรามารีวิวเพราะเห็นว่าเราเองก็ได้ประโยชน์จากรีวิวของคนอื่น เลยว่า มารีวิวให้ทุกคนซะหน่อยดีกว่า แต่ขั้นตอนการรีวิวไม่ละเอียดนะคะ เพราะไม่ได้ตั้งใจจะมาลงแต่แรก

เริ่มแรกเลย ขอท้าวความก่อนว่า เราเป็นคนชอบผมดัดมากกกกก เพราะเป็นคนผมตรงสุดๆ แล้วผมมันบาง ก็เลยดูไม่สวยเลย (แต่ดัดก็ใช่ว่าจะสวย 555) ครั้งแรกที่ไปดัด ตอนอายุ 18 สอบครั้งสุดท้ายของวัยมัธยมเสร็จปุ๊บ ตัดสินใจกำเงินไปดัดเลย โดยไม่หาข้อมูลอะไรทั้งนั้น ตอนนั้นดัดเย็นธรรมดา บอกร้านแล้วว่าเอาลอนญี่ปุ่น ออกมากลายเป็นอาม่าสมใจเลยค่ะ หมดไป 2500 ถ้วน เลิกคิดจะดัดไปอีกนาน

ทีนี้พอมาปีสาม ตัดสินใจหาข้อมูลอีกครั้ง ก็เจอหลายร้านในห้องแป้ง จีบัน บล็อกแกงค์ ก็สืบราคา สืบทรงผมที่ออกมา สุดท้ายก็เลือกร้าน Balance by Nut ค่ะ เพราะร้านนี้ราคาค่อนข้างถูกเมื่อเทียบกับร้านอื่น และได้ลอนออกมาในสไตล์ที่เราชอบ ก็เลยตัดสินใจนัดไปทำกับพี่นัท (กระทู้เก่าไปไหนแล้วนิ???)

อันนี้เป็นลอนเก่าค่ะ เรากำแบบผมที่ต้องการไป แต่กลายเป็นว่า พี่นัทบอกว่าทรงผมของเรามันทำแบบนั้นไม่ได้ และเราก็ไม่ยอมให้พี่นัทตัดผมเลยแม้สักเสี้ยว เพราะอยากดัดยาวๆ ก็เลยได้ทรงแปลกๆ มา

จากคุณ : Agonya
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 20:50:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com