Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคล็ดไม่ลับ ##ไม่ล้างหน้าด้วยโฟมล้างหน้าก็ดีเหมือนกันนะ## ติดต่อทีมงาน

คือบังเอิญได้คูปองตรวจสุขภาพผิวหน้าฟรีที่ร้านนึงที่เดอมอลงามวงศ์วานมาค่ะ
แล้วปรากฏว่า หนังหน้า แย่มากกกกกกกกก

เค้าบอกว่าคอลาเจนบนหนังหน้าไม่ค่อยมีเลย
แถมมีรอยดำๆ ที่จะก่อให้เกิดฝ้าอีก

โอววว ไม่น่าตรวจเลย ตรวจละเครียดเพิ่ม 555+
แต่คนทั่วไปหรือเพื่อนๆจะบอกว่าผิวดีเนอะ ไรงิ

คนที่ตรวจผิวให้เค้าแนะนำให้หยุดใช้โฟมล้างหน้า
เพราะจะทำลายชั้นผิวทำให้หน้าแห้ง บลาๆๆๆ

กำลังเครียดกะหนังหน้าเลยจำรายละเอียดไม่ได้หมด
เพียงแต่พี่เค้าแนะนำให้ใช้ ครีมล้างหน้าพวกคลีนซิ่งมิ้ว
หรือพวกครีมทำความสะอาดหน้าอะไรก้อได้
ซึ่งจะทำให้หน้าชุ่มชื้น เราก้อคิดตลอดนะ

มันจะหลอกขายของตรูป่าววะ
ก้อยังไม่ซื้อของเค้านะ แค่ขอบคุณแล้วก้อมาลองทำตามเค้าบอกดู

อาทิดที่ผ่านมาล้างหน้าโดยใช้ผลิตภัณฑ์อื่นๆ แทนโฟมดู
รู้สึกแตกต่างทันทีเลยค่ะ
หน้าชุ่มชื่นจิงๆด้วย แบบว่ามะก่อนจะมีปัญหาแต่งหน้าแล้วแป้งไม่ค่อยติด
แล้วจะเป็นคราบๆในบางส่วนที่หน้าแห้ง
เฮ้ออออ มารู้เคล็ดลับนี้เอาตอนอายุเลข 3 แย่แล้ว
เวลาที่ผ่านมาของชั้นนนนนนนนน
ไม่มีคนแนะนำเล๊ยยยยยยยยย
เลยเอามาบอกกันค่ะ เผื่อใครอยากลองทำดู

จากคุณ : หว๊าน...หวาน
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 10:56:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com