Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามผู้รู้เรื่องเกี่ยวกับ Alpha Lipoic Acid (ALA)หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามผู้รู้เรื่องเกี่ยวกับ Alpha Lipoic Acid (รูป R form)ด้วยค่ะ
1.ไม่ทราบว่าควรทาน Alpha Lipoic Acid (รูป R form)ต่อวันเท่าไรคะ (กี่มิลลิกรัม)
2.ควรทาน Alpha Lipoic Acid (ALA)ต่อวันเท่าไรคะ (กี่มิลลิกรัม)บางทีอ่านเจอว่า ประมาณ 30-200 มล./วัน บ้างก็บอกว่า 50-300 มล./วันค่ะ
3.จากเท่าที่พอทราบนะคะว่า การทาน ALA จะช่วย regenerate ตัววิตามินอี/ซี และโคคิวเทน และถ้าหากว่าเราทาน ALA คู่กับวิตามินซี+grape seed+Lycopene+Astaxanthin แต่ไม่ได้ทานวิตามินอีกับโคคิวเทน อย่างนี้ ALA จะ regenerate แค่ตัววิตามินซีเท่านั้นหรือคะ
4.พวก Lycopene และAstaxanthin จัดได้ว่าเป็นกลุ่มแคโรทีนอยใช่ไหมค่ะ แล้วอย่างนี้ ALA มันจะช่วย regenerate ไหมค่ะ
5.ALA ควรทานต่อเนื่องและพัก/หยุด อย่างไงคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะสำหรับคำตอบค่ะ

จากคุณ : Fuji's sunshine
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 18:41:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com