Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

before & after หลังจากวิ่งออกกำลังกายวันละ 30-45 นาทีมา1ปี ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวห้องแป้ง

ปกติเราจะซุ่มอ่านกระทู้ของเพื่อนๆอยู่เงียบๆ อาจจะตอบกระทู้ที่เราพอรู้บ้างนิดๆหน่อยๆ
วันนี้เราอยากจะขอแชร์ผลของการวิ่งทุกวันๆละ 30-45 นาที เป็นเวลา 1ปีกว่าๆ บวกกับการ
ทานอาหารให้เป็นเวลา 3 มื้อตรงเวลาทุกมื้อ มื้อเย็นเราทาน4โมงเย็น แต่ไม่เกิน6โมงเย็นค่ะ
ในรูป before เราหนัก 117 กิโลกรัม after เหลือ 95 กิโลกรัมค่ะ
ผลที่ได้คือ ร่างกายแข็งแรงขึ้น เหนื่อยน้อยลง

แรงบันดาลใจของเราส่วนหนึ่งมาจากห้องแป้งค่ะ เราเห็นกระทู้ของเพื่อนๆมากมายที่อดทนกับการลดน้ำหนักและประสบความสำเร็จ เราเคยลดน้ำหนักตัวเองด้วยการกินยาลดน้ำหนักจนติดยางอมแงมมาแล้ว - -" เป็นการลดที่ผิดวิธีมาก ไม่แนะนำนะคะ

เราไม่รู้ว่าเราตั้งผิดห้องไหม แต่ขอตั้งห้องแป้งเเพราะปกติเราเข้าห้องแป้งกับห้องก้นครัวเท่านั้น
และเราได้แรงบันดาลใจมาจากเพื่อนๆห้องแป้งค่อนข้างเยอะเลยขอตั้งห้องนี้ค่ะ
อ่านแล้วงงๆประการใด ขออภัยด้วย มือใหม่หัดเขียน กระทู้จ้า ^^"

เรามีแค่รองเท้ากีฬาคู่เดียว พร้อมกับแรงขาของเราเพียวๆ
ขอบคุณทุกๆแรงบันดาลใจด้วยนะคะที่ทำทำให้เราพยายาม

เราขอใช้พื้นที่นี้เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่กำลังลดน้ำหนักอยู่ สู้ไปพร้อมๆกับเรานะคะ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 55 14:38:30

จากคุณ : pinky_bo
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 14:31:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com