Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] มหากาพย์รีวิว...คสอ.และสกินแคร์ต่างๆที่โด่งดังในห้องแป้งและที่บิวตี้บล็อกเกอร์บอกว่าดี รวมๆแล้วมากกว่า 50 ชิ้น ^^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกๆคน 
วันนี้เราจะมารีวิวคสอ.และสกินแคร์ต่างๆที่โด่งดังในห้องแป้งและที่บิวตี้บล็อกเกอร์บอกว่าดี
มีตั้งแต่ของราคาค่อนข้างแพง ไปยังของราคาดรักสโตร์นะคะ
คสอ.+สกินแคร์ทุกชิ้น จขกท. ใช้แล้วทุกตัว เก็บข้อมูลมาเกือบ 2 ปีกันเลยทีเดียว กว่าจะมารีวิววันนี้ได้ :))
แบ่งยี่ห้อตามหมวดหมู่ดังนี้ค่ะ
คสอ. >> M.A.C. , Bobbi Brown , Lunasol , Laura Mercier , Za ,Canmake , Etude , Skinfood , etc.
สกินแคร์แคร์ >> Hada Labo , Laneige , Cerave , Dr.Jart , Skinfood , JuJu , Kose , Biore , Minus , Fasio , etc.

ก่อนอื่นต้องขอบอกไว้ก่อนว่า "ผิวหน้า" แต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยค่า

สภาพผิวจขกท. >> ผิวปกติ ค่อนข้างไปทางแห้ง และผิวค่อนข้างจะแพ้ง่าย แต่เป็นคนไม่มีสิวนะคะ สีผิวประมาณ NC25

รูปภาพเรียกน้ำย่อยค่ะ

จากคุณ : Prince_Yunho
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 20:06:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com