Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอทราบวิธีการรักษาและป้องกันคราบเหลืองบนเสื้อผ้าหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ตั้งถูกห้องหรือเปล่านะครับ หากผิดหมวดขออภัยครับ

ตอนนี้เครียดกับบรรดาเสื้อเชิ้ตสีขาวที่ใส่ทำงานมากคร้บ มักจะเกิดคราบเหลืองขึ้นตรงรักแร้ ไม่ใช่แค่เสือขาวอย่างเดียว ทุกสีเลยครับ และยิ่งกว่านั้นเสื้อยืดและเสื้อโปโลเป็นหมด

ตอนแรกใช้วิธีการเปลี่ยนโรออนยี่ห้อที่เขาเครมว่าป้องกันเหงื่อและคราบเหลือง ซื้อมาใช้ 2-3 ขวดแล้ว คราบก็ยังขึ้นอยู่ดี ถึงแม้ว่าจะน้อยลงก็ตาม เสียดายเสื้อผ้ามากครับ ใส่ไม่กี่ทีเอง ก็ต้องเปลี่ยนใหม่เพราะคราบนี้แหละ ลองแช่ไฮเตอร์แล้วก็ยังไม่ออก

วานผู้รู้บอกวิธีการขจัดคราบเหลืองนั้นออก และวิธีการป้องกันไม่ให้เกิดหน่อยได้ไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : maya@mon
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 20:20:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com