Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[HOW TO] แต่งหน้าผิวใสฉ่ำวาวสไตล์ผิวสาวเกาหลี ไม่เหมาะกับคนหน้ามันคับผม ติดต่อทีมงาน

เหตุเกิดเพราะ SAMPLE 2 ซอง ที่ได้กับเจ้า NYMPH AURA VOLUMER และ SUN BB CREAM   เนื่องจากเอิ๊กได้ไปเที่ยวเกาหลีกับ ETUDE ซึ่งเขาเป็นสปอนเซอร์การเดินทาง แต่ไม่ได้ตังค์นะฮ๊าฟ ฮาวทูนี้มีทั้งของเอิ๊กซื้อเอง และ เขาแจกมาให้มาไม่มีสปอนเซอร์เรื่องพาณิชย์แต่อย่างใดฮะ เทคนิคนี้เอิ๊กตั้งใจอยากทำเพราะมีความอยากรู้นานแล้ว สาวเกาหลีทำยังไงให้ผิววาว เลยนำมาแชร์สาวไทยที่มีผิวแห้ง หรือ ผิวผสมที่ค่อนข้างแห้ง แต่อยากมันบ้าง มันแบบประกายน้ำบนผิว เคยลองราดด้วยน้ำมันมะกอก มันไม่สวยเลย พอได้ลอง SAMPLE ต้นเหตุที่เขาแจก เอิ๊กจึงเสียเงินซึ้อ VOLUMER มาเอง และ ซื้อผิดเบอร์อีกตั้งหาก 5555555 กลับไทยต้องสั่งซื้อออนไลน์อีกรอบ เพราะในไทยเบอร์นี้ไม่เข้าคับผม

ฮาวทูนี้หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยเพราะเอิ๊กทำเองคนเดียวหมดตั้งแต่จัดแสง ตั้งกล้อง(ซึ่งเพิ่งซื้อยังไม่ชินมันอาจจะสว่าง) ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ ไปเดินซื้อเสื้อผ้าเครื่องประดับ รีดผ้า ทำผม ตัดต่อทุกอย่างเองทั้งหมด ซึ่งไม่ใช่งานที่ถนัด อาจจะทำให้บางทีมันดูไม่สมูทได้ กราบขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยค่ะ

จากคุณ : erk-erk
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 16:11:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com