Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] 1st review lipstick 11 สี ที่คนปากคล้ำอย่างเราไม่ผิดหวัง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ จขกท. ชื่อ นุ้ยนะคะ ได้แต่ส่อง ๆ สิง ๆ อยู่ในบอร์ดนี้มาก็หลายเดือน ได้ความรู้เกี่ยวกับเครื่องสำอางค์ สกินแคร์ไปมากมาย

เชื่อว่าสาว ๆ ในนี้หลาย ๆ คนมีปัญหาเดียวกับเราค่ะ ปากคล้ำ แงแง ไม่มั่นใจเลยไปไหนมาไหน ลิปที่สีสวย ๆ ที่เห็นตามรีวิวหลาย ๆ อันพอมาอยู่กับปากเรา
สีมันก็ดรอป ก็คล้ำลง ส่วนใหญ่จะเป็นพวกลิปเนื้อครีม สีใส ๆ ทั้งหลาย เราเลยจะมารีวิว 11 สีลิปสติกที่เรามีแล้วไม่ผิดหวังกันค่า

ความจริงมีเยอะกว่านี้ แต่ 11 สีนี้ชอบที่สุด

ปากคล้ำนี่ก็แอบลำบากนะคะ นอกจากจะต้องเลือกสีลิปสติกกลบสีให้มิด ยังต้องบำรุงหนัก ๆ อีก จขกท.ก็บำรุงนะคะ ที่เคยซื้อก็มี ลิปเดอร์มา แม่เลี้ยบ สีผึ้ง
carmax อลิซาเบธ อาร์เดน เบบี้ลิป คือใช้มาหมดแล้วที่ว่าดี แต่ก็ทำได้แค่เท็กเจอร์
ปากสีก็ยังเหมือนเดิม มีแพลนว่าจะไปทำเลเซอร์เร็ว ๆ นี้ค่ะ (เดี๋ยวทำจะมารีวิวให้ดูนะคะ)

ยังไงนี่เป็นรีวิวแรกของเราเลยค่ะ  ฝากติชมได้เลยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ

อันนี้ปากสีเดิมของเราค่ะ แย่เนาะ ปากบนนี้หือออออออ ไม่เคยออกจากบ้านโดยไร้ลิปสติกอ่ะ ไม่มั่นใจ มาก ถึง มากที่สุด

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 55 23:15:00

จากคุณ : Lovely Friday
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 55 23:14:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com