Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้เบกกิ้งโซดาครั้งแรก... ทำไมมันถึงได้สยิ๋มกึ๋ยได้ขนาดนี้ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีสาวๆ ห้องแป้งทุกท่านค่ะ
เมื่อไม่นานมานี้เราได้บังเอิญไปอ่านเจอเกี่ยวกับการนำเบกกิ้งโซดามาขัดผิวค่ะ
เห็นว่ามันเลิศมากก เลยอยากลอง ก้อไปตะเวนหาตามห้างแถวบ้าน
ปรากฎว่าแต่ไม่มีเลย เกลี้ยงหมด อดใช้ หามานานหลายอาทิตย์ เลยถอดใจ

จนลืมไปแล้วววเกี่ยวกับเรื่องนี้...
แต่เมื่อวานคุณแฟนแวะมาหา พร้อมกับห่อเจ้าเบกกิ้งโซดา 3 ห่อ อิอิ
ปลื้มค่ะ ดีใจมากก ได้ใช้ซะที แต่ในตู้ไม่มีอุปกรณ์ส่วนผสมอะไรเลย
มาเจอกระทู้นึงบอกว่าใช้ฟอกกับสบู่เพรียวๆ เอาฟร่ะ ครั้งแรก ลองดูหน่อยละกัน.......

หลังจากที่เราทำความสะอาดผิวไป 1 รอบแล้ว
เราถูกๆ ขัดๆ ไปพร้อมๆ กับสบู่ ตอนแรกกะว่าทิ้งไว้สัก 30 นาที ตามระยะเวลาทำงานของเจ้าเบกกิ้ง
แต่ไม่ไหว ผ่านไป 10 นาที เริ่มแห้ง ร่วงเต็มพื้นห้องไปหมด
เราเลยเอาน้ำลูบๆ วนๆ ก่อนจะล้างออก
แต่ด้วยที่เราถูกกะสบู่ มันก้อเลยเกิดฟองเล็กน้อย
ทันทีที่เราหันมาเจอฟองเท่านั้นล่ะ
โอ้แม่เจ้าาาาาาาาาาา!!!  
อิชั้นไปทำอะไรกับผิวมา ทำไมสีของฟองถึงได้เป็นเยี่ยงนี้
โอ๊ย ๆ ๆ ๆ ผิวของเราจิงๆ เหรอนี่ ตื่นตะหนกตกใจอย่างแรงค่ะ
555555 ไม่ได้เวอร์นะคะ ของจริงเลยล่ะ
เลยเก็บฟองมาให้ชมค่ะ

จากคุณ : สงสัยมากมาย
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 13:25:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com