Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามแต่งหน้าไปขึ้นเครื่องบินค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือถ้าวันที่จะต้องขึ้นเครื่องบินไปญี่ปุ่น ตอน 23.00น.

แต่ต้องทำงานถึง 18.00น.

เริ่มจากตอนเช้าออกจากบ้าน ก็จะต้องแต่งหน้าจัดเต็มมาทำงาน

ปกติถ้าไม่ไปไหนต่อ จะใช้แป้งผสมรองพื้น ปกติอยู่ได้ถึง2 ทุ่มเลย

แต่วันนั้น เราอาจจะลงรองพื้น จะทำให้อยู่ได้ถึง 12.00 คืนเลยมั้ง

แต่ปัญหาอีกว่า ตอนอยู่บนเครื่องบิน ต้องนั่งเครื่อง 6

ชม. จะทำไงดี ล้างหน้าเลยดีไหม (เค้ามีที่ล้างให้ไหม)

หรือใช้ที่เช็ดเครื่องสำอางค์ ไบโอเดอมา ประมาณนี้

สะกดไม่ถูกค่ะ. จะได้ไหม.

แต่ ปล.ใหญ่ๆ  คือเราไปกับ พนง. ทั้งออฟฟิค

เราไม่อยากล้างหน้าให้เห็นหรอกค่ะ

แต่ถ้าล้างหน้านอนบนเครื่องบิน  ตอนลงเครื่อง หรือ

ก่อนจะลงเครื่อง. จะแต่งหน้าได้เลยไหมคะ กลัวว่าแต่ง

หน้าแล้ว แต่ยังไม่ได้แปรงฟัน ล้างหน้าเลย กลัวจะ

แต่งไม่สะดวกด้วย ปกติแต่งหน้า 1ชม. อ่ะ

แต่ตอนลงจากเครื่องบิน ถึงญี่ปุ่น. ไม่อยากเปลือยหน้าเลยค่ะ.

แล้วในรายการทัวร์ พอออกจากสนามบิน

ก็จะพาไปเที่ยวนู่น นี่ นั่น กว่าจะเข้าโรงแรมคือ มืดเลยค่ะ

กุ้มใจจริงๆ ค่ะ. เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เพิ่งจะไปเมืองนอกครั้งแรก. แต่อยากสวยดูดีตลอด

เวลา. เราจะทำยังไงดีคะ.

หรือเราตื่นเต้นไปเองอ่าา. เค้าอาจจะมีห้องน้ำให้เรา

อาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า แต่งหน้าก่อนป่าวน้า

แต่ในรายการทัวร์ไม่มีแจ้งเลยค่ะ

ปล.หน้าเราไม่ได้แย่ แต่เวลาไม่แต่งหน้าถ่ายรูปไม่สวยเลยค่ะ.

จากคุณ : oneple31
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 23:06:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com