Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อุทาหรณ์สอนใจ ของคนที่คิดศัลยกรรมคะ ติดต่อทีมงาน

จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่ ถ้าย้อนเวลาได้ เราจะไม่ไปทำ"ศัลยกรรมปากกระจับ"
กระทู้อยากเขียนขึ้นมาเพื่อให้คนคิดที่จะทำศัลยกรรม ตัดสินใจให้ดีก่อน ศัลยกรรม ไม่ได้ออกมาสวยหล่อเหมือนดาราเหมือนที่รีวิว
ทุกอย่างมีการผิดพลาด ไม่ได้ผิดที่หมอว่าทำไม่สวยทั้งหมด แต่ผิดที่เราตัดสินใจจะไปทำด้วย

อย่างแรกที่เราทำศัลยกรรมเลยก็คือตา ช่วงเดือนแรกก็นอยด์คะ ชั้นใหญ่เบ้อเร่อเลย หลายเดือนจนค่อยๆยุบจนเข้าที่คะ
ผลเป็นที่น่าพอใจมากคะ ทำแล้วสวยทุกคนชมมว่าสวยขึ้นมีความสุขมากคะ
หลังจากนั้นก็เลยยฉีด botox หน้าก็เล็กลงคะ หน้าตาก็โอเคขึ้น เล็กลงเวลายิ้มแล้วสวยคะ
แต่เราก็ยังไม่พอใจกับใบหน้าของเรา เห็นคนอื่นสวยหล่อ ก็อยากที่จะพัฒนาตัวให้สวยขึ้นกว่านี้คะ
สิ่งต่อมาและสิ่งสุดท้ายที่เราจะทำศัลยกรรม ก็คือ ปาก คะ
บนใบหน้าที่เราไม่พอใจก็คือปาก ปากของเรา ไม่เป็นทรงและบาง อยากทำปากมาก อยากทำมานานแล้ว
แล้วก็ตัดสินใจทำปากคะ ทั้งๆที่ทุกคนห้าม และใบหน้าเดิมน่ารักอยู่แล้วแต่เราก็เลือกที่จะทำคะ
ผล ก็คือ ปากบางมากแทบจะมองไม่เห็นริมฝีปาก หน้าตาแปลกๆ ปากบางเกินไปทำให้หน้าไม่สมส่วน เจ่อปากหุบไม่ลงเห็นฟํนตลอดเวลา  สรุปคือน่าเกียดกว่าเดิมเยอะคะ
ทุกวันนี้เศร้ามาก คิดว่าตัวเองตัดสินใจพลาดอย่างยิ่งที่ไปทำคะ
อยากได้ปากเดิม .. . . . . .แต่ทำอะไรไม่ได้แล้วคะ ศัลยกรรมปากตัดออกแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ ไม่เหมือนจมูก ที่แก้ได้หลายยๆรอบ
ทุกวันนี้เราต้องหาข้อมูลเพื่อที่จะทำปากให้มีรูปทรงกลับมาเหมือนเดิม หรือหนากว่าเดิมคะก็ได้คะ

อยากจะเตือนคนที่อยากศัลยกรรมว่า ถ้าใบหน้าเดิมดีอยู๋แล้วทำนิดหน่อยพอสวยคะ ไม่ต้องอยากทำไปซะทุกอย่าง
คนอื่นทำอาจจะสวยขึ้น แต่เราทำอาจจะแย่ก็ได้คะ ทุกอย่างมีความเสี่ยง ถ้าพลาดแล้วก็ต้องมานั่งคิดแก้ไขคะ
มีใบหน้าเดิมในทุกๆวัน แล้วมีความสุข ดีกว่าต้องมานั่งจิตตกหาทางแก้ไขคะ อยากเตือนเพราะไม่อยากให้ใครเป็นแบบเรา
อยากให้ตัดสินใจให้ดีก่อน ลองฟังคนอื่นบ้าง ฟังความคิดเห็นคนอื่นประกอบการตัดสินใจนะคะ อย่าด่วนใจร้อนๆค่อยๆคิดคะ

เราหาหมอแก้มาหลายที่ ทำให้เห็นเคสพลาดก็เยอะ แต่เค้าไม่ได้เอามารีวิวความผิดพลาดให้เราเห็นกันหรอกคะ มีคนไข้ไปทำจมูกมา เกิดการติดเชื้อที่จมูก
เป็นหนอง แผลยังไม่หายดี แพทย์ก็ทำการเปลี่ยนจมูกแกนจมูกใหม่ ทำให้เกิดการอักเสบกว่าเดิม จนจมูกผิดรูปคะ

ตอนนี้เราก็ได้แต่หาทางแก้ไขคะ มีคนแนะนำการปลูกเนื้อเยื่อแต่ก็ทำให้ปากอูมเต่ง ไม่ทำให้ริมฝีปากหนาขึ้น เหมือนยัดหนุนลงในหมอนคะ อีกวิธีหนึ่งที่เราเสิชเจอก็คือ การย้ายเนื้อเยื่อปากออกมาทดแทนผิวเนื้อเยื่อที่ตัดออกมากเกินไปค่ะ
สามารถทำได้จริงใช่ป่าวคะ ใครมีข้อมูลรบกวนบอกหน่อยนะคะ
ถ้าเราหาทางออกที่ดีได้จริง เราจะเอามาแชร์เป็นการช่วยคนที่ศัลยกรรมปากแล้วพลาดคะ ขอบคุณมากคะ

จากคุณ : wirzusammen
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 18:57:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com