Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หน้าเป็นรอยแผลเป็นจากสิวเยอะมาก รักษายังไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

เคยเป็นสิวเยอะมากๆค่ะ แล้วช่วงนั้นก็ไม่ได้ไปหาหมอ คือก่อนหน้านี้ไปหาหมอสิวมาตลอด หมอก็จะกดสิว+ฉีดสิวทุกครั้ง จนมาถึงช่วงนึงก็ขี้เกียจ+ค่าใช้จ่ายเยอะเลยทิ้งช่วงไปนาน ก็เลยแต้มยาเองไปตามเรื่อง บนหน้ามีสิวอักเสบไม่เคยต่ำกว่า5เม็ดค่ะ แน่นอนว่าก็ต้องมีการบีบ เจาะเองบ้าง -*- (เชื่อแล้วค่ะว่า ที่เค้าย้ำกันนักหนาว่าอย่าบีบสิวเอง) ตอนนั้นยังเด็กๆวัยรุ่นๆอยุ่อะค่ะ รอยอะไรก็ยังไม่แสดงให้เห็น พออายุมากขึ้นมันก็เริ่มเห็นชัดแล้วค่ะ ตอนนี้เพิ่งรักษาสิวไปตอนนี้ไม่มีสิวแล้ว แต่รอยค่ะ รอยแผลเป็นเยอะมากๆ ไม่มีสิวก็จริงแต่หน้าไม่เรียบอะค่ะ เป็นตุ่มนูนๆ(แต่ไม่นูนมาก)บางคนมาทักว่าหน้าเป็นผดแต่จริงๆไม่ใช่ค่ะ เคยอ่านเจอว่ารอยแผลเป็นต้องทำเลเซอร์ถึงจะหาย มีวิธีอื่นอีกมั้ยคะที่จะทำให้หน้าเรียบ รอยนูนยุบลง ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : แอปเปิ้ลเหลือง
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 08:10:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com