Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกาหลี กับการช้อปปิ้ง : ขอเทคนิค ช้อป ในเวลาจำกัดหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันปิยะ จะไปลั่ลล้าที่เกาหลีค่ะ   คาดว่า เพื่อนพ้อง คงฝากซื้อ เครื่องสำอางกันเพียบ 5555

ซึ่งเราไม่ซีเรียสอะไร เพราะ ประเพณี ฝากซื้อเป็นเรื่องธรรมดาของออฟฟิศเรา

เเต่ที่เรากังวลคือ  ไปกับทัวร์ค่ะ   คาดว่า ทัวร์คงปล่อยเราตรงย่านช้อปปิ้งไม่เกิน สามชั่วโมง ต่อครั้ง (ไปเเทดงมุน วันที่สาม  เมียงดงวันที่สี่)

คำถามค่ะ

1. ร้านพวก สกินฟู้ด   อีทูดี้  ลาเนจ  มีหลายร้านไหมคะ   ไม่อยากไปรุมเบียดผู้คนร้านเดียว  หรือมีพิกัด ร้านมุมเเอบคนไปไม่ถึงไหม  จะได้หลบผู้คนไปซ์้อของ

2. บิลมันเป้นภาษาอะไรคะ  เกาหลีหรืออังกฤษ  เพราะกลัวอ่านไม่รู้เรื่อง เก็บตังค์เพื่อนๆ ไม่ถูก    
  หรือควรยื่น หนึ่ง โพย หนี่งใบเสร็จ  (เหมือนนโยบายพรรคการเมืองชอบกล)   เเต่เเบบนี้เเอบเกรงใจคนต่อคิวเบาๆ

3  เราควรขอของเเถมยังไงคะ   น้องๆ สั่งมาว่า  พี่ค้าาาาา  เอาเเซมเปิ้ลมาด้วยน้าาา   เอิ่ม  ขอไงล่ะ  งง

4  ร้านพวกนี้มีเยอะทั่วไปในเมืองไหมคะ  เผื่อซ์้อไม่หมดจะได้เดินหาเเถวโรงเเรม หรือสนามบิน

5  ถ้าตกเย็กเข้าที่พักเเล้ว นั่งรถไฟใต้ดิน มาเที่ยวในเมืองต่อ  มีความเห็นว่าอย่างไรคะ   ปกติไกด์เขาพาออกมา (นอกโปรเเกรม) หรือเปล่า ใครรู้บ้าง  

(เรากับสามีเคยไปเมืองนอกมาบ้าง พวก ญ๊่ปุ่น ฮ่องกง เมกา  เเต่ไม่ได้ไปกับทัวร์ เลยไม่ค่อยรู้ระบบทัวร์ )

6  ตลาดทงเเดมุน  เมียงดง  มีอะไร น่าชิม (อ้าวเฮ้ยเข้าโหมดชูชกซะงั้น) ไหมคะ  เผื่อลองซ์้อชิม wink

มีอะไรเเนะนำเพิ่มเติม บอกมาได้น้า.... -ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : aomnan
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 55 19:34:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com