Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]รวบรวมBody Skin Care..ทั้งหมดทั้งมวลกว่า40ชิ้น ที่เคยใช้และใช้อยู่..ดี-ไม่ดี ซื้อต่อมั้ยมาดูกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะสาวๆทุกท่าน ห่างหายไป2วีคเนื่องจากติดMommy Missions!!ค่ะ^^
กลับมาต่อกระทู้นี้ตามสัญญา(ซะที)กับBody Skin Careทั้งที่ใช้อยู่และเคยใช้เมื่อเร็วๆนี้
เพราะตอนแรกรวบรวมที่เคยใช้ทั้งหมดแล้วได้มาเกือบ100ชิ้น โอ้..ลมจะใส่

เลยต้องลดทอนลงมาเหลือแค่ปัจจุบันกับเมื่อเร็วๆนี้แทน ซึ่งก็ได้มาเกือบ40ชิ้น
ที่อุ้มจะเอามาค้น คุ้ย แกะ แงะทุกซอกทุกมุมให้เพื่อนๆได้อ่านกันอย่างละเอียดค่ะ

เรามาเริ่มเลยดีมั้ยคะ?? ป่ะลุยเล้ยยย!!

*****ถ้ามีอะไรอยากถาม อยากคุยเพิ่มเติม ลงไว้ได้เลยค่ะ ถ้าอุ้มเข้ามาตอบช้าไม่ทันใจ งเอาไป
แปะไว้ที่หน้าfacebook-->searchชื่อAdorable Akira ได้เลยนะคะ..เพจนี้สำหรับเพื่อนๆเอาไว้
แชร์ทริ๊คลดน้ำหนัก ดูแลตัวเองไม่เกี่ยวกับการค้าใดๆทั้งสิ้นค่ะ..ยินดีและเต็มใจตอบทุกคำถามค่ะ^.^*****

**มีคำถามน่าสนใจที่เพื่อนๆถามเข้ามาและอุ้มอาจจะยังอธิบายไม่เคลียร์นะคะ ขออนุญาตตอบไว้
ด้านบนนี้เลยนะคะ จะได้ไม่ตกหล่นจ้า**

***ทั้งผิวหน้าและผิวกาย โดยกรรมพันธุ์เป็นผิวมัน-มันมากค่ะ แต่ด้วยอายุที่มากขึ้นทำให้
น้ำมันธรรมชาติลดลง แต่ใช่ว่าไม่มีนะคะ ยังถือว่าเป็นคนผิวมันมากคนหนึ่ง เอาง่ายๆคือ
ถ้าปล่อยปละละเลย สิวที่หลังมาเยือนแน่นอนค่ะ เพราะอุ้มมีฮอร์โมนเพศชายสูง ทำให้ขน
ตามตัวเยอะ(และผิวมัน..แต่ไม่หยาบเพราะสครับ/โลชั่นและวิตามินต่างๆ)อย่างที่บอกไว้ด้านบนว่า
อุปกรณ์บางชิ้น ใช้หลังจากwax..แต่ปัญหานี้หมดไปแล้วค่ะ เพราะทานวิตามินร่วมกับปรับอาหารการกิน
(ขอยกไปกระทู้วิตามินpartอื่นนะคะ)

บางครั้งถ้าอาบน้ำอุ่นจัดบ่อยๆ(เวลาไปตามที่ต่างๆที่อากาศหนาวหรือหน้าหนาวบ้านเรา)ก็จะมีผิวแห้งบ้าง
แต่ไม่ใช่แห้งเป็นขุยนะคะ คือ แห้งกว่าปกติค่ะ ถ้าถึงตรงนั้นGrapeseed Oilช่วยท่านได้ค่ะ^^

สบู่ที่อุ้มใช้ทุกวันนี้ แทบทั้งหมดจะเป็นสบู่ที่อ่อนโยนกับผิว และ ใช้ร่วมกับถุงมือขัดตัว
(ในวันที่ไม่ได้สครับผิว) เพราะงั้นตัดเรื่องล้างออกยากไปได้เลยค่ะ..ลองดูนะคะง่ายๆได้ผลดี
ส่วนในวันที่สครับผิวนั้น ก็อาบปกติไม่ใช้ถุงมือขัดซ้ำค่ะ แม้จะไม่ได้สะอาดจนตึงผิวแต่ความนุ่ม
ผ่านและเราสครับไปแล้วก็คงมั่นใจได้ว่าสะอาดแน่นอน

สบู่เหลวสำหรับเด็กนั้นอุ้มเลือกใช้เพราะจริงๆแล้วการที่เราอาบน้ำแล้วตึงผิวเหมือนเอาแร๊บห่อไว้
และถูแล้วดังเอี๊ยดด..ไม่ได้แปลว่าสะอาดกว่านะคะ..และส่วนตัวอุ้ม "ไม่ชอบอะไรที่เป็นเมือกมันค่ะ"
ถ้าสบู่ล้างออกยาก(ยกเว้นตัวยูเซอร์ริน..เพราะเค้าเป็นออยล์)อุ้มไม่ใช้ค่ะ***

**ช่วยกันโหวตขึ้นไปข้างบนให้เพื่อนๆได้เห็นทั่วกันด้วยนะค๊าสาวๆ สวยใจบุญแบบนี้ขอให้สวยยิ่งๆขึ้นไปจ้ะ**

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 55 18:00:32

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 55 17:58:03

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 55 18:38:36

จากคุณ : Satin's mom
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 14:16:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com