Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ถาม : ไปเกาหลี ไม่ซื้อเครื่องสำอาง แล้วจะช็อปอะไรดีล่ะ? ติดต่อทีมงาน

จะไปกะทัวร์เดือนหน้านี้ค่ะ เสิร์จหากระทู้เก่าๆจนมึนแล้ว ส่วนมากจะแนะนำพวกเครื่องสำอางกัน แต่ๆๆๆ เราไม่ใช้สกินแคร์ของเค้าน่ะค่ะ เมคอัพก็ไม่ไหว (วัยไม่ให้ หนังหน้าไม่ได้ แป้งเบอร์ 23 ยังวอก เอิ๊กๆๆ)

แล้วเราควรซื้ออะไรที่ไม่ใช่เครื่องสำอางดีคะเนี่ย? เอาอะไรฝากป๊ะป๋าดีหล่ะ?  พวกโสมดีมั้ยคะ? ราคาประมาณเท่าไหร่?

ส่วนท่านแม่บัญชามาแล้วว่าจะเอาลิปแมค 2 แท่ง (เลือกสีไม่ถูกใจมีบ่นด้วย กร๊ากกก) ใครทราบราคาลิปแมคที่อินชอนรบกวนด้วยค่ะ มีสีให้เลือกเยอะมั้ยคะ? หรือว่าซื้อตั้งกะสุวรรณภูมิดีกว่า?

ปล. ไม่ชอบกินอาหารเกาหลีด้วย (ยัยนี่เรื่องมาก -_-") เอาน้ำปลา น้ำพริก ไปด้วยได้มั้ยอะ? (แอบอาย...) ตม.เค้าจะว่าอะไรมั้ยคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

จากคุณ : มินตรานรี
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 21:26:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com