Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีคับน้องใหม่เพิ่งสมัครเข้ามายินดีที่ได้รู้จักคับ ติดต่อทีมงาน

อยากเข้ามาคุยห้องนี้มานานแล้วคับเห็นเพื่อนแนะนำถ้าอยากคุยเรื่องลดน้ำหนักให้มาห้องนี้เลยสมัครซะหน่อย 555

ขอทิ้งคำถามไว้สักหน่อยนะคับคือมีปัญหาเรื่องลดน้ำหนักไม่ค่อยลงแล้วอะคับ

ลดมาจาก 118 กิโล ลดมาประมาณ 8 เดือนแล้วคับ มีปัญหาคือระยะนี้ลดยังไงก็ไม่ยอมลงแถมกินวันเสาร์อาทิตย์ทีน้ำหนักพุ่ง 1 - 2 โล ตลอดเลยคับ ต้องมานั่งอัดให้ลดลงลำบากมาก

ระยะการลดน้ำหนักของผม 5 เดือนแรก ลดลงมา 40 โล
โดนที่บ้านโอดครวญกันมากบังคับให้กินบ่นโน่นบ่นนี่บอกผอมไปแล้วไปติดยาหรือเปล่าบ้างล่ะเซ็งมาก บวกกับโดนเพื่อนแบนข้อหาชวนไปไหนก็ไม่ไป เลยเริ่มกลับมากิน 3 มื้อเท่าเดิม ผลปรากฏว่าน้ำหนักไม่ลดเลยแถมดีดขึ้นด้วยตอนช่วงต้องไปสัมนาที่ต่างจังหวัด บ่อยๆประมาณ2เดือนได้

ผลคือน้ำหนักของผมดีดมาถึง 8 กิโล ผมตกใจแทบช็อก อะไรมันจะขึ้นไวปานนั้น

เดือนนี้พยายามลดอยู่แต่ก็ลงลำบากเหลือเกิน ลงไป 4 โล แถมทุกเสาร์อาทิตย์ยังดีดให้ผมตกใจเล่นอีกทุกอาทิิตย์เลย (หรือผมควรจะเลิกคบเพื่อนเลิกคบครอบครัวไปซักพักดีอุปสรรคโดยแท้)

สรุป : 5 เดือนลด 40 โล 2 เดือนต่อมาขึ้นมา 8 โล เดือนนี้ลดได้ 4 โล
     : น้ำหนักช่วงแรกก่อรลด 118 ลดได้สุดที่ 78.1 ช่วงดีดขึ้นมาสุดที่ 86 ปัจจุบัน(วันนี้แหละ) น้ำหนัก 82.5 ทั้งๆที่เช้าวันเสาร์ที่ผ่านมาเหลือแค่ 79.8 แท้ๆ T ^ T เซ็งชีพยิ่งนัก

คำถาม : ที่มันลดได้ช้าลงมันเพราะพักหลังๆผมเล่นกล้ามด้วยรึเปล่าคับ หรือ ว่าเพราะกลับมาทาน 3 มื้อกับ ปล่อยตัวกับเพื่อนเยอะไปหน่อย(แต่ผมก็ว่าผมคุมการกินให้น้อยแล้วนะแต่มันก็ยังขึ้นอยู่ดีโดยเฉพาะวันไหนที่รับประทานอาหารพวก คาโบไฮเดรตตอนเย็นเช่น ข้าว, ขนมปัง) รึว่าเป็นเพราะผมอายุเยอะ(ก็ไม่น่าใช่นะแค่ 28 เองไม่น่าจะเยอะนะ...555)

ปล.ออกตัวก่อนนะคับผมไม่ได้ใช้ยาลดความอ้วนอะไรเลยนะคับ (จะมีก็แค่ยาแก้ภูมิแพ้ที่ต้องกินทุกวันกับยาพ่นหืดหอบที่ต้องพ่นเช้าเย็น2รอบแค่นั้นแหละ 555) ผมไม่ได้ป่วยเป็นโรคอะไรมีแต่โรคประจำตัวกับการหักดิบตัวเองแค่นั้นคับ(แต่พักนี้กำลังเริ่มหักดิบเลิกคบเพื่อนอีกรอบอยู่คับ)

จากคุณ : Karasun
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 17:01:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com