Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลดน้ำหนักแบบไหนได้ผลที่สุด? ใครมีประสบการณ์หรือเคล็ดลับดีๆมาแชร์กันนะคะ ติดต่อทีมงาน

เราอยากขอคำแนะนำในการลดนำ้หนักค่ะ

ตอนนี้เรานำ้หนักขึ้นมาประมาน5kgค่ะ
เราว่าอาจจะเป็นผลมาจากการควบคุมน้ำหนักครั้งก่อน
ยอมรับเลยค่ะว่าเราควบคุมโดยการทานน้อยๆ
เน้นผลไม้ ค่อนข้างควบคุมแคลลอรี่มาก
แต่เราก็ออกกำลังกายด้วยนะคะ
เราเลยสงสัยว่า ครั้งนี้ที่น้ำหนักเราขึ้นมาขนาดนี้ เรียกว่าเป็นอาการโยโย่ได้รึเปล่า?
เพราะน้ำหนักขึ้นในช่วงเวลาค่อนข้างเร็วมาก
(แต่ตอนลดนี่นานเชียวกว่าจะลง)

และตอนนี้เราก็เครียดมากเลย
เพราะคราวนี้ดูเหมือนว่าจะลดยังไงก็ไม่ลง
ทานน้อย+วิ่ง น้ำหนักแทนที่จะลงไปบ้าง ดันเพิ่มขึ้นมาอีก :(
เราจะเป็นบ้าแล้วค่ะ. ใส่ชุดอะไรก็ไม่ได้ ไม่สวย อวบอ้วนตันเต็มไปหมด
ตอนนี้จิตป่วยไปเลย ไม่อยากจะไปไหน ไปเจอใครเลย

เราอยากลดแบบเร็วๆด้วยค่ะ อย่าเพิ่งว่ากันเลยน้าา
เราเข้าใจดีเลยว่าการลดน้ำหนักที่ดีต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป ใช้เวลา อย่าหักดิบหักโหมม
แต่ตอนนี้เราวิกฤตแล้วค่ะ. จะเข้าขั้นจิตเสื่อมโทรมแล้ว 55
มันเป็นปัญหาชีวิตของผู้หญิงมากเลยนะคะ สำหรับเรื่งนี้. บ่งคนขึ้นมาขีดสองขีด หรือโลนึงก็บ่นกันทั้งวันแล้ว
แต่นี่เรา 5 kggggggggg
ไขมันนุ่มนิ่มจับทั้งตัวไปหมดแล้ว
เดี๋ยวนี้เราจับตัวเองยังหงุดหงิดเลย มีแต่ไขมันทั้งตัว :(

เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำเราหน่ยว่าเราควรแก้ปัญหานี้ยังไงดี?
คราวนี้เราควรใช้วิธีลดความอ้วนแบบไหน?
เข้าสูตรดีมั๊๊ยคะ? สูตรไหนดี?
หรือถ้าเราจะลดแบบlow carbดีมั๊ยคะ?
ถ้าดี เราต้องเริ่มหรือต้องทำยังไงบ้าง??

รบกวนทุกคนหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากๆเลย :)

จากคุณ : Mr-Vanilla
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 55 02:30:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com