Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แต่งงาน ใครนิยาม ว่าเจ้าสาวต้องผอม [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

เรากำลังจะแต่งงานปลายปีค่ะ แต่ตอนนี้อุปสรรคมันอยู่ที่น้ำหนัก ซึ่งเราโดนกดดันมากเหมือนกัน เราสูง 164 ซม. หนัก 53-54 กก. ซึ่งก็อวบๆอ้วนๆแหละค่ะ เราอยากลดให้เหลือซัก 50 กก. แต่มันยากเย็นจริงๆ เราเป็นคนต้นแขนใหญ่ มันเลยดูล่ำค่ะ แต่หน้าเราเล็กมากค่ะ ขาเล็ก หน้าเล็ก มันใหญ่แต่แขน พอทีนี้ลองชุดแต่งงาน (เกาะอก) เราก็พยายามหาที่แบบว่าใส่แล้วมันไม่อ้วน ขอแค่ให้ดูดีก็พอ แต่พี่น้องเราบางคนก็ชอบพูดว่า ลดได้แล้วน้ำหนักอ่ะ จะอ้วนไปไหน  ดูตัวดิ้ยังกะยักษ์ ชุดจะปริแตกอยู่แล้ว หรือ ถ้าเราไม่ลด เราจะเป็นเจ้าสาวที่ตัวใหญ่ที่สุด ไม่อายคนอื่นเค้าหรอ

เราเซ็งมากค่ะกับคำพวกนี้ ถ้าเราลดมากกว่านี้ หน้าเราก็ลงอีก โทรม แต่ว่าตัวจะผอม ไม่รู้จะทำยังไง บางคนก็บอกว่าเอาแต่ตัวลงสิ หน้าไม่ต้องลง แป๊ว... มันบังคับได้มั้ย ว่าหน้าห้ามผอมนะ แขนผอมอย่างเดียว ก็มันทำไม่ได้อ่ะ เราก็เบื่อนะ ที่เวลาผอม มันผอมแต่หน้ากะขาเนี่ย แล้วจะมากดดันทำไม

เราอยากรู้ค่ะ ว่าการแต่งงาน เจ้าสาวควรผอมเพรียวหุ่นนางแบบ หรือควรอวบๆมีน้ำมีเนื้อหน่อย เราว่าเราก็ไม่ได้อ้วนไรมากมาย แค่อวบๆเพราะเราโครงร่างใหญ่ แต่จะกดดันเรากันทำไมเนี่ย เราเสียใจนะ T=T

จากคุณ : กุหลาบสีช็อคโกแล็ต
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 55 14:05:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com