Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@MRT สีลม !!ระวังกันด้วยนะ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ว่าผิดห้องรึป่าว  เพราะนี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกของเราเลยค่ะ  แต่อยากเตือนสาว ๆ  เป็นเรื่องที่คุณแฟนเล่าให้ฟังค่ะ
--------------------------------------------------
เหตุการณ์เมื่อวันที่ 03/10/2012 เวลาประมาณ 18:30 น.
ตอนลงบันไดเลื่อนเข้าสู่ MRT ประตูสีลม  มีชายใส่ชุดคล้ายนักศึกษายืนประกบติดสาว office คนนึงจากด้านหลัง (ตอนแรกก็คิดว่าเป็นแฟนกัน ) ผู้หญิงใส่หูฟังและเก็บมือถือไว้ในกระเป๋าสะพายข้าง
ผู้ชายเหมือนจะพยามดึงมือถือออกจากกระเป๋า ผมแอบมองจากด้านหลังผู้ชายคนนั้นจนมันเริ่มไม่กล้าดึงมือถือออกมา  (ผมเสนอหน้าเข้าไปใกล้มากเลยแหละ *แต่ก็ยังคิดว่าเค้าน่าจะรู้จักกันมั้ง) จนเดินมาถึงประตูที่ รปภ. ตรวจกระเป๋า ผู้ชายก็เดินออกห่างจากผู้หญิงคนนั้น หลังจากผ่านประตู รปภ. เหมือนมันจะตามผู้หญิงไปต่อ ผมเลยรีบเดินตัดหน้ามัน  แล้วถามผู้หญิงว่ารู้จักชายเสื้อขาวคนนั้นมั้ย เธอตอบว่า "ไม่รู้จักนะ" (ชัดเลย..!! โจรแน่) ผมก็เลยบอกผู้หญิงคนนั้นว่าระวังมือถือด้วยมีคนพยายามล้วงกระเป๋าขโมยมือคือคุณ  

ผู้หญิงแต่งตัวดี แอบ sexy นิดหน่อย ^^ อาจเป็นจุดสนใจและเป็นเป้าหมายของโจรกลุ่มนี้ได้ ระมัดระวังกันด้วยครับ

จากคุณ : หนุ่มสุดเซอร์Vsโปรแกรมเมอร์ปาก
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 21:54:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com