Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อเครื่องประดับมา1ชิ้น ราคาไม่น้อย สำหรับคุณภาพแบบนี้ แอบคิดอยู่ว่าไม่น่าซื้อมาเลย ติดต่อทีมงาน

เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ..

เจ้าเครื่องประดับชิ้นนี้เป็นกำไลนะคะ
เห็นมีบางความเห็นเข้าใจว่าเป็นแหวนน่ะค่ะ

------------------------------------------------------

เพื่อนๆเคยซื้อเครื่องประดับราคาแพง ที่ไม่ใช่ของแท้ เช่น เงินแท้ ทองแท้ เพชรแท้ แล้วมานั่งเสียดายเงินมั้ยคะ

เราเป็นค่ะ โดยเฉพาะครั้งนี้
เมื่อ2-3เดือนก่อน ไปเดินห้างๆหนึ่ง แล้วซื้อกำไลเก๋ๆมา1วง
เป็นสีทอง มีดีไซน์ของทางร้านเอง

รุ่นที่ชุบทองบางๆจะราคา5-6พันบาท
แต่เราซื้อรุ่นที่ชุบหนา (สังเกตว่าทองเงางามอร่าม)

ราคาเต็ม9พันกว่า เจ้าของลดเปอร์เซ็นต์ให้ เหลือ7พันบาทถ้วน
ณ ตอนนั้น คนขายก็ค่อนข้างเชียร์ว่าดีกว่าแบบชุบบางแน่นอน
ก็เลยเชื่อ และ ซื้อมาใช้

-------------------------------

ใส่บ้าง ไม่ใส่บ้าง
เราเป็นคนถนอมของมากๆๆ และ ไม่ค่อยมีเหงื่อ

แต่ไม่นาน สีทองก็เริ่มกลายเป็นสีแดงๆขึ้นทุกทีๆ
จนตอนนี้เราเห็นว่ามันมีความไม่สม่ำเสมอ

เป็นด่างๆดวงๆแบบจางๆแล้ว และ สังเกตได้ว่าสีเปลี่ยน
จากสีทองที่ชอบก็เลยตัสินใจซื้อมา
ตอนนี้กลายเป็นสีแดงๆ คล้ายทองแดง
(แต่คนขายบอกว่าทองเหลืองด้านใน)

-----------------------------

สรุป เครื่องประดับ7พันบาทของเรา ในเวลาไม่กี่เดือน
เปลี่ยนไปซะแล้ว เสียดายเงิน ที่มาซื้อของไม่แท้ แอบโง่แบบเงียบๆคนเดียว

อยากเอาไปเปลี่ยนจังเลยค่ะ แต่ว่าจะโทรไปเจรจากับเจ้าของก่อน
ไม่รู้ว่าจะเป็นไปในทางไหนนะคะ

ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะทำอย่างไรดี ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แต่โดยส่วนตัว คราวหน้าเราจะคิดให้ดีกว่านี้
เก็บเงินไว้ซื้อทอง แม้จะแพงกว่า7พัน แต่จะไม่รู้สึกเสียใจแบบนี้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 00:00:18

จากคุณ : Mook Maltese
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 55 03:45:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com