Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวิ หน้าใส ไร้สิว ด้วย ยาตัวนึงและผงวิเศษ คร้า ติดต่อทีมงาน

หลังจากซุ่มอยู่ในบอร์ดมานาน วันนี้ มาขอรีวิว วิธีที่ทำให้หน้าขาวใส ไร้สิวอักเสบ สิวอุดตัน สิวผดผื่นจากการแพ้เครื่องสำอางค์ มาฝากค่ะ

แต่บอกก่อนนะจ๊ะ ต้องขยันทำกันนิดนึง

เริ่มจาก แพรซื้อครีมยี่ห้อนึงมาใช้ เป็น ไนท์ครีมค่ะ
ทาหน้าได้ประมาน 2 คืน
เข้าวันที่ 3 เริ่มทำพิษกับหน้าเราซะแล้ว
เพราะ ช่วงแก้ม ทีโซน คาง รอบปาก ร่องจมูก มีเม็ดผดเล็กๆ ขึ้นมาเป็นผืดๆเลยค่ะ รู้สึกคันๆด้วย
แพรเลยหยุดใช้  และ ลองทำตามที่ตนเองคิดว่าน่าจะดีค่ะ
เริ่มกันเลยนะค่ะ งดแต่งหน้าแม้แต่ครีมบำรุงหรือครีมกันแดด ก็ไม่ทาค่ะ
เช้าตื่นมา ล้างหน้าให้สะอาด ฟอกสบู่เด็กอ่อนค่ะ ล้างซ้ำ สัก 2 รอบ
แล้วยังไม่ต้องซับหน้านะค่ะ หน้าเปียกๆ นั่นแหละ ดีค่ะ
นำผงวิเศษ หรือ แถวบ้านเลยผงชูชีพ มาทาลงบนผิวหน้าที่เปียกเลยค่ะ
แล้วนวดๆ ขัดๆ ให้ทั่วใบหน้า สักพัก แล้วพอกลงไปอีกให้หนาๆหน่อย
ทิ้งไว้สัก 15-20 นาที ค่ะ แล้วล้างออกด้วยน้ำเปล่าเลยค่ะ ครั้งเดียวพอ
จากนั้น ซับหน้าด้วยกระดาษทิชชู พอให้หมาดๆ ไม่ต้องหน้ามากนะค่ะ
แล้วนำยาแก้คัน ยี่ห้อ เบตาเมธาโซน-เอ็น หลอดสีเขียว
มาทาบริเวณที่เป็นเม็ดค่ะ นี่สำหรับทาตอนเช้า  
หลังจากนั้น ทาแป้งเด็กทับค่ะ ที่ทำ ก้อช่วยลดอาการคันได้มากเลยทีเดียว

มาช่วงเย็น ล้างหน้าทำเหมือนตอนเช้าเลยนะค่ะ แต่พอทายาเบตา แล้ว ให้ใช้ผงวิเศษ ทาแทนแป้ง 1 รอบค่ะ แล้ว ผสมกับน้ำ และนำมาทาๆกดๆ บริเวณที่เป็นเม็ด ค่ะ

แพรทำแบบนี้ ประมาน 3 วัน เม็ดผื่นก้อษนานกว่าเดิมหน่อย ช่วยได้นะค่ะ
เพราะผงวิเศษจะมีความหยาบอยู่ในตัว  ทำให้ตอนขัด สิวแข็งที่แก่ ก้อหลุดออกได้เยอะค่ะ

ทำแบบนี้ประมาน 5 วัน หน้ากลับสู่สภาพเดิม ดีขึ้นกว่าเดิมก้อว่าได้ค่ะ
เพราะสิวไม่ขึ้นเลย รูขุมขนเล็กลง และหน้าเนียนเรียบขึ้นด้วยค่ะ

จนตอนนี้ ติดใจ พอกๆ ขัดๆ ทำแบบนี้ทุกวันเลยค่ะ แต่ไม่ได้ทายาเบตา แล้วนะค่ะ เพราะเม็ดเล็กๆ หายเกลี้ยงแล้ว

ใครที่มีปันหาแบบแพร ลองเอาไปลองใช้ดูนะค่ะ เผื่อว่าจะดีขึ้นเหมือนเรา
แวะมาบอกเคล็บับดีๆ ที่หาซื้อได้ง่าย ในราคาเบาๆ
ไม่ต้องไปสรรหาเครื่องสำอางค์ราคาแพงๆ มาช่วยรักษาให้เสียตังค์เยอะจ้า

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 55 19:18:38

จากคุณ : herainkooh
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 55 19:16:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com