Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=== สาวๆจ๋า มาสารภาพกันเถอะ ว่าใช้"อะไร" ฟลัช ชักโครกสาธารณะ === ติดต่อทีมงาน

ใช้มืออยู่แล้ว เดี๋ยวออกมาล้างก็ได้ (128 คน)
  มือวิเศษลูกเดียว (54 คน)
  แล้วแต่จะนึกออก (28 คน)

60.95%
  ใช้มืออยู่แล้ว เดี๋ยวออกมาล้างก็ได้ (128 คน)
 25.71%
  มือวิเศษลูกเดียว (54 คน)
 13.33%
  แล้วแต่จะนึกออก (28 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 210 คน

ปกติแล้ว เวลาไปเที่ยวหรือทำธุระนอกบ้าน

ก็ต้องใช้บริการห้องน้ำสาธารณะอยู่แล้วใช่มั้ยคะ

สมัยนี้ตามห้างชั้นนำ หรือสถานที่อื่นๆ

ห้องน้ำก็มักถูกปรับเป็น โถแบบชักโครกหมดแล้ว

เวลาเข้าห้องน้ำ จขกท ใช้มือวิเศษค่ะ

เวลาใครเข้าต่อจขกทก็ได้แต่ภาวนาว่าเขาเสร็จธุระแล้วคงจะล้างมือ (*/\*)

เลยอยากจะรู้ว่า สาวๆห้องแป้ง ใช้ "อะไร" ฟลัชชักโครกสาธารณะกันคะ

:)

ปอลิง. ขอบคุณภาพจากกู๋ค่ะ :)

EDIT : ใจเย็นๆก่อนนะคะสาวๆ สาเหตุที่ จขกท ใช้เท้า จขกท อธิบายไว้ในคอมเมนท์ที่ 13 ที่ จขกท มาถาม เพราะ จขกท อยากรู้เฉยๆค่ะ ส่วนคอมเมนท์ที่ถามว่ากดกันท่าไหนยังไง ก็ตามจิ้นตามสะดวกเลยนะคะ จขกท เชื่อว่ามีหลายคนไม่น้อยที่ใช้เท้า และก็มีคนอีกมากที่ยังใช้มือ ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของสาวๆแล้วกันนะคะ ว่าจะใช้อะไร

ขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ :)

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 55 01:42:43

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 55 22:58:42

จากคุณ : Lindiie
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 22:57:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com