Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์วิธี "ป้องกันสิว" ก่อนมีประจำเดือน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ห้องแป้ง

เรา มินนี่ นะคะ มีเคล็ดลับป้องกันสิวก่อนมีประจำเดือนมาฝากค่ะ

ลอง ณ ปัจจุบันเดือนนี้ ได้ผลมากค่ะ เลยนำมาบอกเพื่อน ๆ

ทุกอย่างปฏิบัติ 10 วัน ก่อนมีประจำเดือน เริ่มกันเลยนะคะ

1. ลดกินของมัน แป้ง น้ำตาล ขนมปัง ต่าง ๆ

2. ช่วงเวลา 13.00 - 15.00 น. งดอาหารทุกอย่าง ดื่มได้แต่น้ำ (ช่วยป้องกันสิวได้ทั้งเดือน)

3. กินมะนาววันละ 1 ลูก กินตอนไหนก็ได้ (เราบีบใส่ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ค่ะ)

4. ดื่มน้ำเต้าหู้ (ช่วยเรื่องปวดท้อง ระหว่างมีประจำเดือน)

5. ข้อสำคัญที่สุด ดื่มน้ำมะเขือเทศ ช่วยป้องกันสิวได้ดีมากค่ะ

เดือนนี้ สิวเราขึ้นน้อยมาก สิวเม็ดเล็ก ๆ เทียบกับเดือนที่แล้ว สิวเม็ดใหญ่ ทิ้งรอยแผลเป็นไว้ถึงเดือนนี้ด้วย 55

ปล. เราน่าจะรู้จักห้องแป้งก่อนหน้านี้ซัก 10 ปี หน้าเราคงไม่เป็นสิวเยอะขนาดนี้

จากคุณ : มินนี่ที่รัก
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 09:11:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com