Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] "เธอหอมโดยไม่ต้องใส่น้ำหอม" แต่ถ้าใส่น้ำหอมก็เสริมสร้างบุลิกได้นะครับ เปิดกรุน้ำหอมเท่าที่มีคร้าบ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ วันนี้ชวนเพื่อนๆไปดูน้ำหอมที่ผมใช้อยู่กัน พอดีเมื่อคืนเพิ่งจัดกล่องน้ำหอมใหม่เลยถ่ายรูปไว้แล้วเอามาให้ดูกันดีกว่า ดูรูปเพลินๆมีความรู้ประกอบนิดหน่อยเผื่อใครจะเลือกซื้อน้ำหอมให้เองหรือให้แฟน ให้คนที่รัก จะได้รู้ไว้เบื้องต้นเป็นแนวทางนะครับ
ออกตัวเหมือนเดิมคือไม่ได้เป็นกูรูอะไรเลย แค่ชอบและอยากมาแบ่งปันเท่าที่รู้ ให้ได้สนุกสนานได้อ่านกันนะครับ

เพิ่มเติมความรู้เบื้องต้นกันนึงนึง
เนื่องจากน้ำหอมขวดนึงประกอบด้วยหลายกลิ่น แต่ละกลิ่นมีระยะเวลาการระเหยต่างกันไป ทำให้แยกกลิ่นออกเป็นช่วงๆ ประมาณนี้่
Top Notes (top note เป็นกลิ่นแรกของน้ำหอมจะได้กลิ่นช่วงหลังฉีดถึงซัก 5 นาที)
Middle Notes (เป็นกลิ่นหลักของน้ำหอมอาจเรียกว่า heart note จะอยู่ประมาณ 1
Base Notes (bottom note เป็นกลิ่นที่จะอยู่ติดนานที่สุดถึง 24 ชม.)

และนี่คือกรุของผมครับ ก็ซื้อๆมาเรื่อยๆเก็บมาเรื่อยๆ เลือกกลิ่นที่ชอบบ้าง ชางทีก็ซื้อเพราะ promotion ของแถมโดนใจบ้างอะไรบ้าง ก็มีประมาณนี้นะครับ เพิ่งจัดให้เป็นระเบียบเรียบร้อยเมื่อวานนี้เอง

จากคุณ : megamovie
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 09:30:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com