Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมควรจะเริ่มรักษาสิวยังไงดีครับ อยากได้ใบหน้าใสๆกลับคืนมา ( มีรูปครับ ) ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ  ผมเป็นสิวมาประมาณ 7-8 ปีแล้ว  เป็นๆหายๆ เคยไปรักษาตามคลีนิคต่างๆบ้างครับ ตอนที่รักษาก็รู้สึกดี  หน้าใส  แต่พอหยุดรักษาก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม  ตอนนี้ผมอยากจะเริ่มรักษาด้วยตนเอง  แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ  ลองค้นกระทู้เก่าๆอ่านก็ยังงงอยู่ครับ  พี่ๆห้องแป้งช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยมีความรู้ในการดูแลผิวเลยครับ  ของที่ใช้ตอนนี้คุณแม่ซื้ออะไรมาให้ก็ใช้ตามนั้นเลย  เป็นคนที่ผิวมันมากครับ  ล้างหน้าเสร็จแล้วอีกไม่นานก็มัน ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ  ผมควรจะไปหาอะไรมาใช้บ้างครับ ตัวไหนใช้ก่อน-หลัง รวมถึงแนะนำถึงตัวที่ใช้ล้างหน้าและอะไรบ้างที่ช่วยทำให้ความมันลดลงด้วยครับ และขอถามเผื่อไว้นิดหน่อย ว่าถ้าหายแล้วมีตัวไหนที่ควรจะใช้ต่อไปบ้างครับ ( ถามเผื่อไว้ซะเยอะเลย 555 )  

บางครั้งผมก็รู้สึกท้อๆครับ ไม่ค่อยอยากจะออกไปไหนเพราะสิว หมดค่ารักษาไปก็เยอะ แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม หลังๆนี้เห็นเพื่อนๆแต่ละคนหน้าใสกัน  แต่ผมยังเป็นสิวเหมือนเดิม  ที่เดิมหายที่ใหม่ก็โผล่มา -*- อยากหน้าใสแล้วครับ  

สิวที่ขึ้นตอนนี้เป็นสิวอักเสบตามรูปครับ  เป็นที่บริเวณแก้มทั้งสองข้าง บริเวณคาง และแถวๆจมูกอีกนิดหน่อยครับ

ปัจจุบันนี้ใช้ Cleanser และกันแดดเท่านั้นครับ  ไม่กล้าใช้อะไรเยอะ  กลัวสิวจะเห่อมากขึ้น

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำปรึกษามากครับ ^^

จากคุณ : Percival
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 11:31:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com