Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเพื่อนๆที่เคยสั่งสินค้าจากเวป iherb ว่าจัดส่งแบบไหนระหว่าง airmail กับ DHL จะมีโอกาสโดนภาษีน้อยกว่าคะ ติดต่อทีมงาน

ขอถามเพื่อนๆที่เคยสั่งสินค้าจากเวป iherb เกี่ยวกับเรื่องการจัดส่งค่ะ คืออ่านจากบางกระทู้เพื่อนบางคนก็บอกว่าให้สั่งประมาณ 40-50 และส่งแบบ airmail จะไม่โดนภาษี(แต่เราก็กลัวของจะหาย จากที่หลายกระทู้บอก) บางคนก็บอกว่าสั่งแบบจัดส่ง DHLไม่โดนภาษี แต่บางคนก็กลับบอกว่าส่งแบบ DHL
ระวังโดนภาษีนะ...งงอ่ะค่ะ รบกวนเื่พื่อนๆที่เคยสั่งจาก iherb แนะนำด้วยว่าแบบไหนจะปลอดภัยจากการโดนภาษีมากกว่ากันคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

จากคุณ : Fuji's sunshine
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 11:44:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com