Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำค่ะ >>> วิธีใช้ Benzac ที่ทำให้สิวยุบได้เร็วค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบวิธีใช้ Benzac ที่ทำให้สิวยุบได้เร็วอ่ะค่ะ
หน้าสภาพหน้ามีทั้ง สิวอุดตัน สิวอักเสบ ควรจะใช้ยังไงค่ะ

เคยไปอ่านมาหลายๆกระทู้ บอกไปเหมืนกัน
บ้างก้อบอกให้ทาก่อนล้างหน้า 15-20 นาที
บางก็บอกให้แต้มสิวก่อนนอน
ทำให้สับสนกับการใช้ Benzac ค่ะ

เพื่อนๆที่เคยใช้ หรือ มีวิธีใช้ที่ทำให้สิวลดลง หรือ หายเร็วขึ้น ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

มีสภาพหน้ามาดูด้วยค่ะ ว่า มีสิวแบบนี้ ว่าควรจะใช้ยังไง

ปล. ขอวิธีช่วยทำให้รอยแดง-ดำ จากสิว หายด้วยนะค่ะ ตอนนี้เซ็งจิตหนักๆ คือรอยตรงคางค่ะ ใหญ่มาก เห็นชัดเจนเกินอ่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 23:01:29

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 23:00:36

จากคุณ : herainkooh
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 22:58:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com