Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่เกาหลีมา 3 ปี ได้ฤกษ์มาลองเสี่ยงรีวิวครั้งแรกค่ะ ลองดูกันเล่นๆเป็นแนวทางนะคะ เครื่องสำอาง เครื่องทำความสะอาด มาส์ก ติดต่อทีมงาน

อยู่เกาหลีร่วม 3 ปีแล้วค่ะ จบตรีปุ๊ปบินมาปั๊ป ตั้งแต่ยังเป็นนักเรียนทุนปริญญาโท จนแปลงร่างเป็นนักเรียนภาษา และตอนนี้กลายสถานะเป็นพนักงานบริษัทเกาหลีเต็มตัวแล้ว ^^ 

เห็นในนี้ชอบมีคนมาถามบ่อยๆ ว่ามาเกาหลีจะซื้ออะไรกันดี เพื่อนๆมุกเวลาจะมาก็ชอบถาม มุกเลยลองเสี่ยงมารีวิวเป็นครั้งแรก กับของที่มุกใช้เองส่วนตัว ณ​ ปัจจุบัน 

ซึ่งทุกชิ้นเป็นของส่วนตัวค่ะ ของทุกชิ้นที่ใช้ผ่านการลองผิดลองถูกมาเยอะแล้ว
อย่างที่รู้ๆกันว่าของที่นี่ถูก มุกเองก็ลองมาเพียบเลยค่ะ โดยเฉพาะพวกมาส์ก ใช้มาเป็นร้อยแบบได้ hahha ของที่ใช้ทุกวันนี้คือของที่ผ่านการพิสูจณ์แล้ว ว่าเหมาะกับเรา ^^ มีทั้งของแบรนด์เกาหลีและไม่เกาหลีปนกันไป 

เป็นการรีวิวครั้งแรก ที่ไม่รู้ว่าเป็นการฆ่าตัวตายรึเปล่า >_< แต่คิดว่าอยากมาแบ่งปันประสปการณ์กัน ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขอ อภัยมาณ ที่นี้นะคะ >_< 

++ เพิิ่งเคยโพสรีวิวครั้งแรก อาจจะช้ามาก ก็ขอโทษด้วยนะคะ >_< 

จากคุณ : marshmallowmood
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 55 00:41:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com