Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิธีที่ช่วยกระชับรูขุมขนแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

โดยการใช้น้ำมันเมล็ดองุ่นสกัดเย็น ที่สั่งจาก iherb ค่ะ เป็นเกรดcosmeticค่ะ
เนื่องจากเมล็ดองุ่นมีสารต้านอนุมูลอิสระมากกว่าวิตามินซี 50 เท่า
น้ำมันเมล็ดองุ่นเป็นน้ำมันที่ค่อนข้างบางเบาค่ะ
ตอนใช้ไปสักอาทิดนึงสักเกตหน้าตัวเอง ทั้งปีทั้งชาติรูขุมขนไม่เคยเล็ก เคยใช้ครีมกระชับรูขุมขนตั้งหลายยี่ห้อก็ไม่เคยเห็นผล ก็กลับรู้สึกรูขุมขนเล็กอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ  รอยแดงก็จางลงค่ะแต่ไม่เด่นชัดเท่ารูขุมขน
เราใช้โดยการหาขวดแยกผสมน้ำมันกับน้ำเปล่าเข้าด้วยกัน แล้วเขย่าก่อนเทใส่มือเพื่ิทาหน้าค่ะ เพราะถ้าใช้น้ำมันเพียวๆเลยรู้สึกเหนอะไปนิดหน่อย แต่ตอนตื่นหน้าจะชุ่มชื้นพอดีไม่รู้สึกเหนอะ แม้กลางคืนจะทามากก็ตาม ไม่ทำให้สิวเพิ่มขึ้น
ใช้แล้วดีจริงๆค่ะ จนอยากบอกต่อ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะค้า เพื่อนๆคนไหนสนใจ ก็ลองสั่งจาก iherb.com เป็นเว็บจากต่างประเทศ(อเมริกา)หรือหาซื้อจากเว็บอื่น หรือเพื่อนใครอยู่อเมริกาน่าจะหาซื้อได้ไม่ยากค่ะ อาจจะลองน้ำมันเมล็ดองุ่นยี่ห้ออื่นก็ได้ แต่เราก็ไม่เคยใช้ค่ะ
หรืออาจจะใช้ปริมาณมากเพื่อนวดหน้า เมื่อนวดเสร็จค่อยใช้กระดาษทิชชู่ หรือผ้าซับความมันส่วนเกินอที่สำคัญราคาถูด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ต.ค. 55 22:31:03

จากคุณ : JNRK
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 55 16:53:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com